Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những logo chưa một lần được chọn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi doanhaitu, 14/5/16.

Lượt xem: 20,176

1. doanhaitu Thành viên cấp 2

Chào mọi người, có lẽ niềm hạnh phúc lớn nhất của một người thiết kế đó là ý tưởng của mình gặp đúng sở thích của người yêu cầu. Ngược lại, đó cũng là một điều hết sức bình thường. Những ý tưởng đầu tiên thường là những tác phẩm sáng tạo nhất và đôi khi người ta bỏ vào đó tất cả tâm huyết của mình, nếu không được chọn thì cũng có gì đó xót xa.
    Đây là một số logo mình làm nhưng không được chọn, cũng có một số cái phải điều chỉnh. Up lên để mọi người tham khảo.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/5/16
    DuyNau, songngu2014, Dennis Luu7 người khác thích bài viết này.
  2. vvl1902

vvl1902 Mới đăng kí

Có lẽ do bác chưa gặp thời ^^
    Mình thì nghiệp dư amateur nên thấy những mẫu logo khá đẹp , còn theo các bác "chuyên nghiệp" thì ko biết :D
    doanhaitu thích bài viết này
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mấy logo của bác theo style mấy năm trước ^^
  4. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Thích cái đầu tiên
    Mấy cái bên dưới mình thấy nó không rõ ràng cảm giác nó cứ na ná vs những cái logo nào đó
    Nguyễn Hạnh1992doanhaitu thích bài viết này.
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Đẹp, gọn sạch. Nhưng tiếc không trùng ý với bé. Chia bùn.
  6. success86

success86 Thành viên cấp 1

Đầu tiên thấy cũng na ná mà bác phankien
    Nguyễn Hạnh1992doanhaitu thích bài viết này.
  7. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Hơi lỗi thời :D Cố lên bác ơi
  8. GoMec

GoMec Mới đăng kí

Nice work ! Mình thích các LOGO đơn giản, càng đơn giản thì công ty lớn mạnh, đa phần là thế ;;)
  9. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Thank mọi người đã quan tâm! :D
  10. GoMec

GoMec Mới đăng kí

Một cái logo hay ko phải vì nó đẹp, mà nó xuất phát từ ý tưởng xây dựng nên công ty đó, nếu bạn làm được điều này thì 80% logo sẽ được chọn.
    Cố lên bạn, phần kỹ năng thì bạn có thừa rồi đó !
  11. doanhaitu

GoMec Mình có lẽ hơi khác người một chút, một logo trước tiên là phải đẹp trước đã. Dĩ nhiên là lúc xây dựng nó vẫn phải dựa trên một ý tưởng cơ bản, chứ không phải là cái gì đó mơ hồ, nhưng cách thể hiện mới là quan trọng nhất.
  12. GoMec

GoMec Mới đăng kí

Vậy ah, mình thấy bạn thiết kế đẹp, ý tưởng cũng ok, nếu không được chọn chắc là bạn chém gió chưa tới với khách hàng ;;). Người ta thường quyết định dựa theo cảm xúc của mình mah.
  13. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

Mình thì ko chuyên làm logo, nhưng mình chỉ cảm quan rằng không biết bạn có làm logo dựa trên tỉ lệ vàng ko, và mình cảm thấy bạn xây dụng hình khối logo nó ko được rõ ràng cho lắm màu sắc gadient nhiều quá.
  14. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Logo dùng màu chuyển giờ ít người chuộng, có còn thì ít hoặc trên các logo sản phẩm. Logo phẳng và dạng âm bản đang được ưa dùng :)
  15. phankien9x

Cứ chuẩn theo quan điểm càng đơn giản là càng đẹp và càng mắc thế thôi!
    Bây giờ thì phần nhiều người ta thích những logo theo xu hướng phẳng, âm bản hoặc dương bản, làm logo dạng này để có thể ép kim, dập nổi.
    Duy Hiếu Ko chuyên thì ko nên bàn luận bạn à "ko biết tựa cột mà nghe" chưa có cái quy tắc bất di bất dịch nào logo phải bắt buộc dùng tỉ lệ vàng nha, logo cũng ko nhất thiết là ko được dùng gradient
    Specialkid, Xì Coreldoanhaitu thích bài viết này.
  16. doanhaitu

Duy Hiếu Tỷ lệ vàng theo mình cũng chỉ dùng để tham khảo thôi, áp dụng được thì tốt, không thì cũng không sao. Trong này cũng có một số logo mình làm đã lâu, nên sử dụng màu sắc và gradient hơi nhiều. Hình khối thì không nhất thiết lúc nào cũng phải theo phong cách hình học, miễn là cảm thấy thoải mái khi làm là được.
  17. zenki992

zenki992 Thành viên cấp 1

Bạn show sản phẩm lên có 1 số cái ko ưng lắm nhưng đa phần rất tốt :) tiếc cho bạn là chắc bên kh yêu cầu cao hơn. Còn hơn 1 số ng show sản phẩm lên xấu vật mà vẫn đi phán chuyên gia =))
  18. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Cái logo 1 nó giống cái logo của hãng game Mobile nhỉ :))
  19. doanhaitu

ducuong233 Cái đó mình ưng ý hơn nhưng công ty lại chọn cái này.
  20. phankien9x

ducuong233 cái ko được chọn giống của game loft chứ đâu :v
    lenamdungducuong233 thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn