Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những lý do không nên làm bạn với người yêu cũ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 6/12/13.

Lượt xem: 7,481

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Ừ! Thì mình đã xa nhau.
    Tình xưa là nước qua cầu ấy thôi...
    Sao lòng vẫn thấy bồi hồi.
    Nghe chừng tàn tạ đôi môi tháng ngày.
    Ừ! Thì mình đã chia tay....
    - Bạch Hạc -

1. Chỉ là vỏ bọc:

Hai người vẫn tiếp tục gặp gỡ nhau nhưng danh phận giờ đã khác, chỉ “là bạn”. Cậu ấy làm điều gì đó khiến bạn mỉm cười. Bạn đột nhiên muốn một nụ hôn từ cậu ấy, nhưng không thể. Tại sao phải đặt mình vào cảm giác khó chịu này nhỉ ?

2. Hy vọng hão huyền
    Hãy thừa nhận, trong lòng bạn vẫn còn hy vọng. Và nếu trong lòng bạn không còn, thì hy vọng lại hiện hữu trong lòng người kia đấy.

3. Bạn không thể làm khác quá khứ
    Ví dụ, nếu hai người đã nhìn thấy nhau nude, thì sẽ vẫn tiếp tục nhìn thấy nhau nude. Mà xin lưu ý với bạn rằng, hầu hết những người bạn trong sáng chẳng bao giờ nhìn nhau trong tình trạng đó cả.

4. Thực lòng bạn không muốn nhìn người ấy bên ai khác
    Có một xung đột mới về sở thích trong thứ “tình bạn” vừa nảy sinh này. Bạn không muốn nhìn người cũ của mình bắt đầu hẹn hò trở lại. Bạn luôn có lý do nọ lý do kia để “chê” đối tượng mới của người cũ. Hãy nhớ rằng: Những người bạn thực sự luôn mong cho nhau được hạnh phúc.

5. Bạn không thể kể người ấy nghe về cuộc sống riêng tư của mình
    Bởi bạn sẽ có cảm giác ái ngại, lúng túng, hay bối rối. Những tình bạn trong sáng không trải qua cung bậc cảm xúc này, bạn bè thực sự luôn chia sẻ mọi thứ cùng nhau.

6. Bạn có muốn đến dự đám cưới người ấy không?
    Không? Nếu vậy bạn đâu thể trở thành người bạn tốt?

7. Gây ái ngại cho những người bạn chung
    Họ đã quen nhìn các bạn tay trong tay với tư cách là một cặp tình nhân rồi. Giờ ở “thân phận” mới, các bạn có thể hồn nhiên đối xử với nhau như bạn bè mà không gượng ép? Cho dù bạn cố gắng làm được điều đó, những người bạn chung vẫn thấy... gượng ép và luôn cảm giác căng thẳng do phải tránh nhắc đến những kỷ niệm xưa của hai người.

8. Những tín hiệu lộn xộn
    Có quá nhiều nickname, những kỷ niệm, những bí mật nho nhỏ mà chỉ hai người biết với nhau để bật cười, giờ bạn không thể xóa sạch chúng để bắt đầu tình bạn đơn thuần, sẽ có lúc bạn cảm giác rơi vào những khuôn mẫu cũ như lúc hai người còn hò hẹn với nhau. Điều này có thể khiến một trong hai người hoặc cả hai bối rối.

9. Còn đi với người cũ, còn khó tìm người mới
    Anh chàng/cô nàng nào muốn đi chơi cùng bạn khi người cũ vẫn hiện diện bên bạn chứ?

10. Không tốt cho sức khỏe
    Trái tim bạn tan vỡ một lần rồi. Tại sao không đầu tư thời gian và sức lực vào những người có thể khiến bạn hạnh phúc chứ không phải người đã làm bạn tổn thương sâu sắc.

Nguồn: Yan.vn

...
    Nam Cường, tuanpro, hoangpvm8 người khác thích bài viết này.
  2. kevin_k7n

kevin_k7n Thành viên cấp 1

(╯°□°)╯︵ ┻━┻
    NighterKandy thích bài viết này.
  3. huutinh

huutinh Thành viên cấp 1

chuẩn như lê duẩn, cái này hay quá chủ thớt
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:)):)) Lí do duy nhất ko quay lại với người yêu cũ là, chẳng còn cảm giác gì cả mà có khi còn ghét nữa cơ, một đi là không bao giờ trở lại.
  5. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

em bị ny sút :| sau 1 năm, em có ny mới, đhs đúng lúc đấy ny cũ đòi quay lại nhưng k được, thế là suốt ngày nói xấu em :v nói thật là đ' đỡ đc 8-}
  6. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Kết câu cuối =)) kiểu như " Qua lại với Người yêu cũ có thể gây hại cho sức khỏe "
  7. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

nếu còn yêu thì sao hè...kiểu như nhớ lắm ấy =)) thớt định sẽ thế nào
  8. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

có đâu mà quay lại
  9. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Forever Alone mà
    Éo có mà quay lại
  10. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

tình cũ không rủ cũng tới >:)>:)>:)
  11. babaancon

babaancon Banned

đọc xong muốn khóc quá... oa oa
  12. Ikaros

Ikaros Thành viên cấp 2

chưa có người yêu, nói chi tới bị đá :@)
  13. Nam Cường

Nam Cường Mới đăng kí

Mình thích số 6 có đến dự đám cưới ko? ngày xưa 1 người yêu cũ mình cũng đến dự và cô ấy khóc trong vòng tay mình nói em xin lỗi mình chả biết nói sao vì có nói cũng đã quá muôn chỉ còn biết chúc em hạnh phúc bên người mà em đã yêu.
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  14. Hoangsonptit

Hoangsonptit Thành viên cấp 2

Chuẩn không cần chỉnh luôn. Đọc bài này lại acay cuộc tình của mh . Có bác như e , e là e từ khi đường ai nấy đi thỉnh thoảng trên đường đời tấp nập e lại vô tình chạm mặt nhau, nhưng e xem như là ko quen biết , để cho nó tự nhiên cùng ny mới ...:)
  15. Hạnh Anh

Hạnh Anh Thành viên cấp 2

:( làm sao xóa được chứ, cái nick của em này, vẫn là tên 2 đứa :3
    dù đã chia tay 3 tháng vì bị gia đình cấm

Ủng hộ diễn đàn