Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CC bị lỗi mở file " Could not complete your request because of a program error

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ddeulgi, 4/7/15.

Lượt xem: 34,704

1. Ddeulgi Mới đăng kí

Em vừa tải Photoshop CC về. Mở ảnh này
    Ảnh này khi Save về máy thì nó dạng JPEG nhưng khi mở trên Pixlr Editor thì nó dạng PNG còn khi mở trong Photoshop CC thì nó lại bảo như này[​IMG]
    Em có search Google rồi nhưng không có và toàn là tiếng Anh. Mong các bác giúp đỡ!

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Đây là tấm ảnh, .png nha bạn, đơn giản bạn đổi đuôi .jpeg thành .png là mở lên ngọt ngào
    file mình đã đổi đuôi.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có 2 cách không biết có thể khắc phục được không.
    1. Thoát hoàn toàn Ps ra. Sau đó chuột phải vào hình này và chọn Open With là Photoshop để mở nó.
    2. Mở hình này bằng bất cứ chương trình nào đó như Paint của Windows chẳng hạn, sau đó save nó ở một định dạng đuôi khác như .png hoặc cũng là .jpg đều được. Nhớ là đặt tên file khác. Xong rồi mở tấm hình mới save này trong cửa sổ Photoshop xem có đc ko.
  4. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Dù Kun VietDesigner đây thực chất là file .png, người up lên chơi chiêu đổi đuôi thành .jpg thôi.
    Đổi đuôi thì thao tác hoàn toàn trong Win đc mà
    Organize > Folder and search Options > View bỏ chọn Hide extensions for know file types đi.
    Rồi chọn file bấm F2 thay đuôi .png vào là được.
  5. máy tính trần tuyền

máy tính trần tuyền Mới đăng kí

Fix thành công nhé. Các bạn xem video hướng dẫn
    How to fix "Could not complete the color Efex Pro 4 Command because of a program Error" on Photoshop
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/11/17
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn