Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Property bar - corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Nguyễn Xuân Kỳ, 10/2/14.

Lượt xem: 4,839

1. Nguyễn Xuân Kỳ Mới đăng kí

Mình đang làm tablo cho việc dạy học, dùng photo-paint X4, đang làm thì trên thanh công cụ Property bar mất toàn bộ các biểu tượng, không làm cách nào lấy lại được!
    Xin hỏi có ai biết về vấn đề này không, giúp mình với!

...
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

3. Nguyễn Xuân Kỳ

Nguyễn Xuân Kỳ Mới đăng kí

Vào Window-> Toolbars-> Property bar thì mình đã biết, đó chỉ là gọi thanh công cụ và làm mất thanh công cụ, còn những biểu tượng trên thanh công cụ thì trống trơn, đó mới là điều mình muốn hỏi.
    Trên thanh công cụ Property bar có các biểu tượng để di chuyển, xoay, kéo nghiêng ... và kích thước của đối tượng, tọa độ của đối tượng, quan trọng nhất là kích thước vì mình muốn vẽ chính xác, mình vẫn có thể kéo và dùng thước để đo, nhưng như vậy độ chính xác không cao!
    Có ai gặp trường hợp này chưa, giúp mình với!
  4. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

chụp hình cái màn hình corel lên xem, nếu cái bạn nói là cái này. [​IMG]
  5. Nguyễn Xuân Kỳ

Đúng như trong hình ảnh của bạn, nhưng của mình không có "Lock toolbars" "toolbar item" và " Property bar toolbar" nếu có 3 cái đó thì mình cũng đã mò ra rồi!
    bạn nhìn thấy property bar của mình không, trống trơn!
  6. Nguyễn Xuân Kỳ

Đã tìm ra nguyên nhân và khắc phục, nhẹ cả người. ^_^
    Nhưng mình không tìm thấy vẽ mũi tên trong photo-paint! có ai biết không?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn