Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Rất cần các Bác nhận xét và tư vấn giúp về LOGO của em.

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi Key_TQH, 5/9/14.

Lượt xem: 4,512

1. Key_TQH Mới đăng kí

Em đang làm dự án học kì II với chủ đề thiết kế website về công viên giải trí với tên gọi "Amusement Arena", em đã vẽ thử khá nhiều bản nhưng chưa thấy bản nào được (dựa trên nhận xét của giáo viên), vậy em Up lên đây mong các anh chị đi trước xem giúp và nhận xét cho em , cho em xin ý kiến đóng góp để em hoàn thiện bài của mình, em cảm ơn!
    [​IMG] R2wI8CK.jpg

...
  2. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

Hình không hiện bạn ơi///
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình thấy thích cái đầu tiên, cơ mà bạn nên đổi font chữ của nó đi nhé, sẽ ổn hơn đấy
    onimagebien17Key_TQH thích bài viết này.
  4. Key_TQH

Key_TQH Mới đăng kí

lenm:
    logo ban đầu đây ạ.. :(
  5. Key_TQH

Key_TQH Mới đăng kí

nhưng thầy bảo nhìn logo hơi gượng ép, chữ a khó nhận ra ... và nhìn vào nếu k có giải thích sẽ k ai biết đó là cái đu quay.. phần font thỳ em đang đổi.
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

về cơ bản là mình thích chữ ở dưới logo hơn là ở ngang, chữ dày dặn, có thể là màu trung tính xám 80% hoặc là bạn cân nhắc dùng chính màu của logo ở trên để tạo sự liên kết. Có thể thêm 1 dòng tag nho nhỏ ở dưới nữa để làm rõ nội dung logo nữa cũng dc. Vì mình thấy logo đang có 3 màu
    Key_TQH thích bài viết này
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Còn nói thật là thầy bạn đang bới lông tìm vết, rõ ràng logo nó mang tính trừu tượng cao. Mình chả hiểu là có gì khó nhìn ra chữ A ở đây cả. Việc bắt logo phải hiển thị trực tiếp hình ảnh mới là quá gượng ép với thiết kế thì có
  8. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

hì, mình không thấy nó thể hiện gì ở đây là 1 amusement arena :3
  9. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Chỉ là do cậu thiếu ý tưởng thôi, có rồi thì sáng tạo ra muôn kiểu =))
  10. Key_TQH

Key_TQH Mới đăng kí

Mèo Mun đi hia:
    em tham khảo các logo về amusement thấy nó khá là rườm rà nhưng phong các logo hiện nay là đơn giản, trừu tượng và thiên hướng thương mại hóa cao nên... =((((((((((((((((((((((((
  11. Key_TQH

Key_TQH Mới đăng kí

dieuhauteo:
    chính xác là như vậy ạ, càng nghĩ càng tắc .. -_-
  12. Key_TQH

Key_TQH Mới đăng kí

lenm dòng tag gì ạ?
  13. dieuhauteo

Mình cũng còn gà, chỉ biết chút đỉnh để chia sẻ cho cậu thâu, như ý tưởng dựa theo tên logo của bác, thí dụ nó là khu vui chơi giải trí bác liệt cmn' kê ra, ngoài cái vòm đó khu giả trí có cái vẹo gì nữa không, cái túp liều, bong bóng, thằng hề... blah blah chứ đâu nhất thiết lấy cái vòng xoay đó là làm :| ngoài ra còn tham khảo google xem logo bọn nó làm như thế nào. *megusta*
  14. Key_TQH

Key_TQH Mới đăng kí

dieuhauteo: mình tệ nhất ở khoản chọn màu :(
  15. dieuhauteo

Dafuq? Màu đầy, lên Adobe Kuler mà tìm, theme muôn màu vạn hoa :v sync với Illustrator thì còn gì bằng :D

Bác không chịu khó tìm Google thần chưởng thâu :v chào thân ái và quyết thắng :D:D:D:D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn