Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sai font khi xuất file PDF sang Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 29octhu, 12/7/14.

Lượt xem: 6,605

1. 29octhu Mới đăng kí

Hiện nay em đang dùng Photoshop CS6 và Foxit Reader
    Hôm nọ em xuất vai pdf sang Photoshop nhưng sau khi xuất file thì font chữ bị thay đổi hết thành font Arial :(
    Mong mọi người giúp đỡ

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái file PDF đó của thớt tự làm hay là down về? Kiểm tra xem máy có font đó chưa? Thường thì nếu máy ko có font của loại file nào đó thì nó sẽ chuyển font đó về một font mặc định.
  3. Bùi Phước

Bùi Phước Thành viên cấp 2

nếu mà nó có mấy cái layer cảu font thì em thấy chỉ cần chọn T trong cs6 chọn vào dùng chử nó sẽ báo thiếu font chuyển về mặc định hay k.. nó có tên của font thiếu đó.. lên mạng down về..
    còn file pdf thì e k biết nó có như thế k
  4. 29octhu

29octhu Mới đăng kí

e tự làm pdf đấy mà :(( chs không được
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tự làm thì nghĩa là trong máy của thớt có font đó nhưng Ps lại ko có. Bây giờ thớt thử xóa cái font đó rồi install nó lại xem :-?
  6. 29octhu

29octhu Mới đăng kí

E thử hàng chục font r mà chả đc :((

Ủng hộ diễn đàn