Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sản phẩm lịch 2013 và xin lời bình luận.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi leduc92, 26/12/12.

Lượt xem: 2,347

1. leduc92 Thành viên cấp 2

Xin lỗi Ad vì đây không chỉ là sản phẩm của mình mà còn nhiều bạn khác nữa. Nhưng mình chỉ thấy Post ở đây là hợp lý nhất.
    Mình có tham gia cuộc thi Thiết kế lịch của FPT tổ chức. Hôm nay họ thông báo kết quả thì mình và một số bạn khác thấy kết quả có phần "phũ phàng" so với các bài dự thi. Sau khi tìm hiểu thì mình nhận thấy là các sản phẩm đoạt giải đều thay đổi so với sản phẩm dự thi ban đầu. Trước khi cuộc thi kết thúc, BTC gọi cho cả thí sinh để thay đổi, bổ sung.
    Do mình tham gia cuộc thi này để lấy tiền nộp học phí, biết vậy mình cũng khá buồn. Mong các bạn nhận xét thẳng thắn và không chém gió. Cảm ơn cả nhà.
    Ghi chú: Linh vật của trường là con ong.

#1 Giải nhất:
    #2 Giải nhì:
    #3 Giải ba:
    #4 Khuyến khích 1
    #5 Khuyến khích 2:
    #6 Khuyến khích 3:
    #7 Khuyến khích 4:
    Sau đây là những sản phẩm mình thấy khá chất lượng và sáng tạo nhưng không đạt giải

#8:
    #9:

#10:

#11:

#12:
    Không biết diễn đàn mình có thẻ [HIDE][/HIDE] hay không nên mình chỉ post vậy thôi, chứ không thì dài lắm.

...
    Fly Nguyễn, VArmstrong, pitlamgi1 người khác thích bài viết này.
  2. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

Mình thấy giải nhất là đúng rồi đấy... mấy giải kia lỗi và ý tưởng nhiều điều phải bàn :)
    mà cho mình hỏi tiền thưởng là bao nhiu thế :)
  3. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

nhất, nhì, khuyến khích 1 và cái 12 nhìn hay hay
    thích cái này nhất
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Có 2 cái là lấy cảm hứng theo metro UI :v :v
    KIRAorL thích bài viết này
  5. hieucuibapvn

hieucuibapvn Thành viên cấp 2

Mình thấy những tác phẩm ko đạt giải cũng đẹp. Về mặt hình thức, sáng tạo, bố cục, màu sắc rất đẹp nhưng mình thấy nó thiếu 1 chút về ý nghĩa. Có thể vì lý do đó nên các tác phẩm đó ko đạt giải. Đây chỉ là ý kiến riêng của mình thôi nha:D mình thik pic 10 và 12
  6. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

Cái này nhìn tết hơn... nhưng khúc dưới... chổ mấy con ong rối loạn quá... và phông đen ở dưới cũng ko nên lắm... cái hình ẩn dưới hàng số ngày tháng làm khó đọc... dẹp thì hơn... tại ở trên rườm rà rồi... ở dưới nên đơn giản lại...
    Gjna Sún thích bài viết này
  7. pitlamgi

pitlamgi Banned

Có thẻ Spoiler mà Bác :D
    leduc92 thích bài viết này
  8. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Nhất là 2 triệu, nhì 1 triệu và khuyến khích là 500 bạn à.
  9. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

Pic 10 và 12 phá cách nhưng ko dc đâu bác ơi... lịch mà nhìn vô toàn thấy BG... Khối nổi... ko hợp... cái 12 lậm shadow quá kìa... nhứt cả mắt.
  10. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

Ui nhìu giải thế cơ á
  11. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

mình lại thấy đàn ong nó rất sinh viên, ngơ ngơ.. nếu nó bay theo hàng theo lối thì mình lại không thích
    còn cái hình đen dưới hàng số ngày tháng nếu có in ra lịch nhìn hình to thì mình thấy cũng vẫn nhìn bình thường, vì số TRẮNG mà (?) mà chắc ý tác giả muốn mỗi tháng là một con rắn cho hợp năm Quý Tỵ ý mà
    tớ vẫn thấy đây là một tác phẩm rất ổn
    quan điểm cá nhân khách quan vậy thôi ^^
  12. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Đủ cho mình lo học tiền học phí đó. Tiếc#:-s
  13. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Pic 8 thì Text nó thiết kế không được hợp lý cho lắm. Nhìn vào text đã hoa cả mắt rồi :-?
  14. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Màu đen có vẻ không hợp với Tết cho lắm,, khổ của lịch là 40cm x 60cm
  15. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Tác giả đang học typo đó bác. 6 tỉnh, tp trường có cơ sở.:)
  16. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Thì ai mà chẳng biết 6 tỉnh thành phố trường có cơ sở. Mình nói là thiết kế nó chưa được hợp lý thôi mà. Cá nhân mình là không thích pic 8 rồi (:|
  17. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

Typo vậy thì ko nên thiệt mà.. ai đâu lại tách chữ vậy... thật sự là cấm kỵ... cũng như cách ngắt câu vậy -.-
    ( #11 ) ấy nhé
  18. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

còn pic 8 thì hơi rời rạc + như kiểu chính trị ấy -.-
  19. Prohamburger

Prohamburger Thành viên cấp 1

Giải nhất tuy ko màu mè như các bài khác nhưng đẹp. Một chiếc lịch treo tường chi cần như vậy dễ nhìn đơn giản dễ hiểu như vậy thôi :D #12 chú trọng vẻ bên ngoài quá làm cái lịch trông thật rắc rối. Mệt nhất khâu xem thứ ngày tháng ở chiếc lịch ấy :) ý kiến riêng
  20. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Theo mình thấy thì bộ 1 khác với bộ thứ 2, cũng là lịch của FPT nhưng nó hoàn toàn khác biệt, bộ 2 so với bộ 3 cũng vậy, tuy khác biệt nhưng nó vẫn là sản phẩm của FPT.
    Bạn làm lịch cho FPT mà ko dc giải nhất thì cũng hơi buồn thật, tuy buồn nhưng khuyên bạn đừng có buồn vội, hãy để anh em buồn cùng bạn. Mình ko biết bạn buồn thế nào nhưng anh em ở đây cũng buồn lây cho bạn, khác hẳn với bạn chỉ buồn 1 mình chứ ko buồn cho anh em vì anh em 4r mình ko làm bộ lịch này.
    Rất cảm ơn tinh thần chia sẻ của bạn và anh em cũng sẽ chia sẻ lại với bạn những gì anh em biết. Mặc dù là những con người khác nhau nhưng chúng ta đều chia sẻ những sự khác nhau, tuy giống nhau ở cái điểm chia sẻ mà lại khác ở cái sự khác nhau. Thôi thì... chúc bạn may mắn lần sau vậy[​IMG]

Ủng hộ diễn đàn