Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Save ảnh jpg từ Illustrator không được nét, giải quyết sao?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi tiendesigner, 8/11/15.

Lượt xem: 2,955

1. tiendesigner Thành viên cấp 2

Mình làm cái bao bì này để dự thi một cuộc thi đăng trên diễn đàn mình nè, mà không đậu rồi, chủ yếu là mình làm để làm cái portfolio thôi nhưng mà mắc cái lỗi mình không biết làm sao?. Là xuất ra file jpg ảnh nó không được nét, chữ bị mờ. Các bạn xem hộ chỉ giúp mình với.

mình muốn nó như thế này khi lên behance
    mà cái khung art board lúc mình làm nó chỉ vừa 4 cái chai thôi sao save jpg nó rộng ra thêm 1 khúc phần bên phải nữa vậy?

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/11/15
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

SwingsOnlyone thích bài viết này
  3. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Nà thao?
  4. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Kích thước 2 ảnh là khác nhau (phần chữ) vì vậy độ nét khác nhau là đúng rồi.
    bạn xuất ảnh jpg bằng cách nào? export hay save for web? Thông thường nếu xuất ảnh để dùng cho web bạn nên save for web sẽ tối ưu hơn. Còn việc ảnh xuất ra lớn hơn artboard lúc tạo có thể là do còn đối tượng bên ngoài artboard mà bạn ko thấy, khi đối tượng đó chưa dc fill hay troke. bạn nên click chọn artboard khi xuất ảnh hoặc chọn hết đối tượng truong artboard, ctrl x, tạo layer mới ctrl F lên layer mới và xóa tất cả layer còn lại thử xem nhé.
    tiendesigner thích bài viết này
  5. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

bạn Export để resolution nó cao lên (300 ppi) chế độ xem trên máy RGB
  6. KhoaRambo

KhoaRambo Thành viên cấp 2

" mà cái khung art board lúc mình làm nó chỉ vừa 4 cái chai thôi sao save jpg nó rộng ra thêm 1 khúc phần bên phải nữa vậy? "
    -> vì có vài đường path hay " rác " ở ngoài khung đó bạn, kiểm tra lại hoặc khi lưu click chọn Use Artboards

Ủng hộ diễn đàn