Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Search bằng Google

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi hiếu, 21/10/12.

Lượt xem: 2,836

1. hiếu Thành viên cấp 2

Có bạn nào biết cách tìm bằng google mà nó tìm thẳng sang các trang web nước ngoài không, mình muốn tìm các trang web nước ngoài kể cả search bằng tiếng anh nó cứ tìm các trang việt nam trước ức chế thật..bạn nào biết thì chỉ mình với !

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

dùng google nước ngoài xem
  3. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Như ý kiến của bác trên. Nhưng thực tế nó vẫn ưu tiên kết quả từ Vn hơn :)). Muốn nó tìm sang nước ngoài thì bạn nên gõ từ khóa bằng tiếng ANh.
  4. NightS

NightS Thành viên cấp 1

tìm bằng tiếng nước ngoài nó sẽ ra thẳng trang nước ngoài :))
  5. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

Mình gõ bằng tiếng anh mà, các bạn thử xem, nó vẫn tìm các trang vn trước..ức chế
    x(
  6. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Ko bik bạn sao. nhưng mình gõ tiếng anh thì nó vẫn ra trang nước ngoài (và vẫn ưu tiên các trang Việt nam có từ khóa đó :))).

Bạn đưa thử từ khóa bạn search xem nào ??. Ko thì phần thay đội đĩa điểm, bạn chuyển sang nước ngoài là đc
  7. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

Dùng bằng tiếng anh và trong dâu " nháy " thử xem
  8. Tran Ngoc Tuan

Tran Ngoc Tuan Mới đăng kí

Bạn dùng Incognito mode của Chrome bằng cách bấm Ctrl + Shift + N (nó sẽ ko sử dụng cookie trên trình duyệt, nên sẽ ko biết đc bạn dùng tiếng Việt).

Tuy nhiên Google vẫn biết bạn vào web từ Việt Nam nhờ vào phân tích IP Việt Nam của bạn. Nên để muốn hiện chính xác kết quả trang nước ngoài giống như bạn đang sống ở nước đó thì phải dùng qua proxy của chính nước đó, thì lúc đó Google sẽ bó tay :)

Ủng hộ diễn đàn