Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo ảnh trong suốt với Photosop ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Võ Nguyễn Hoàng Thiên, 4/3/19.

Lượt xem: 4,203

1. Võ Nguyễn Hoàng Thiên Mới đăng kí

[​IMG] Em đang làm phần này mà mò sáng giờ chưa có ra. Mọi người giúp em làm sao có thể làm như này dc với ạ?
    Em cảm ơn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/3/19
  2. Son 2003

Son 2003 Mới đăng kí

Ảnh trong suốt của bạn là như thế nào? Bạn nên có hình minh họa để người khác hiểu và có thể giúp bạn nhé.
    Good day!
    Võ Nguyễn Hoàng Thiên thích bài viết này
  3. Anh.Tuấn

Anh.Tuấn Thành viên cấp 1

Chỉ có nước và thủy tinh mới trong suốt thôi :)))
  4. Võ Nguyễn Hoàng Thiên

Võ Nguyễn Hoàng Thiên Mới đăng kí

Sorry mọi người mạng lỗi nên k load được hình ạ
  5. Son 2003

Son 2003 Mới đăng kí

OK bạn
    1. Đầu tiên, bạn có hình người mặc áo thun + logo trong suốt của bạn (đuôi .png):
    2. Nhân đôi (duplicate) layer hình đó => Làm việc trên layer 1
    3. Tạo selection: Dùng Pen tool (P) vẽ path xung quanh cái áo thun (Mục đích là tạo phần lựa chọn - selection, phạm vi mình muốn thay đổi/ trong suốt/ mask). Vẽ thô các điểm trước, sau đó phóng to để chỉnh tinh lại (Dùng công cụ Direct Selection Tool (A)):
    4. Tạo Clipping mask: Đang làm việc ở Layer 1 => click chuột phải, chọn Create Clipping Mask:

Trông nhu thế này:
    5. Chuyển path đã vẽ thành Selection (để xóa phần áo thun đi): Chuyển sang kênh Paths => Nhấn Ctrl + Chuột trái vào layer Work path như hình để tạo Selection từ path:
    Chuyển lại sang kênh Layer (đang làm việc ở layer Clipping mask) => Nhấn Delete để bỏ phần áo thun đi
    Result: bạn đã có Clipping mask che đi phần áo, có thể bỏ bất cứ hình nào vào dưới layer này để thấy effect.

Chúc bạn thành công!
    PS: về upload hình, upload lần đầu không được thì nhấn nút refresh bên phải là được à :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/3/19
    Winter16, Phạm Hữu DưVõ Nguyễn Hoàng Thiên thích bài viết này.
  6. Võ Nguyễn Hoàng Thiên

7. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Son 2003 hình thớt đưa lên mấy cái chỗ ở nách, tay áo vẫn còn vết kìa, ko phải xóa đi hết như bác đâu :D
    Son 2003 thích bài viết này
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Võ Nguyễn Hoàng Thiên " Nếu chổ đó trắng tinh, hoặc đen thì có thể làm tự động, còn nếu có màu, thì làm thủ công, quan sát nó màu gì, so với sung quanh, mà dùng Channel, lấy cái cần trong suốt ra, là dc.

trong suốt trắng :

trong suốt đen :
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/3/19
  9. Võ Nguyễn Hoàng Thiên

tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn