Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Từ khóa biến mất khỏi top rồi lại về

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi batdongsansg, 14/2/16.

Lượt xem: 5,038

1. batdongsansg Banned

Các Pro giúp em với, em đang seo trang blog được hơn 1 tháng, Từ khóa lên được top 10 rồi nhưng gần đây lúc search thì chẳng thấy site em đâu. Kiểm tra trong top 100 cũng không có. đợi 1 ngày sau lại về top 10 rồi lại biến mất dạng
    Từ khóa của em là: CAN HO CENTA PARK
    Site: duancentapark-auco "chấm" info
    Các bác giúp em với ạ, em tìm hiểu trên google mà đọc chẳng hiểu gì cả

...
  2. newgyping

newgyping Banned

Cái này khó quá ta
  3. batdongsansg

batdongsansg Banned

em đã tìm ra thủ phạm, chia sẻ cùng anh em luôn: đó là google phạt DANCE TOP cho những website chuyên sử dụng 1 bài viết để đi backlink trên nhiều diễn đàn khác nhau: ( BLACKLINK TRÙNG NỘI DUNG) hoặc website đi quá nhiều baclink trong time quá ngắn mà ko có traffic để cân bằng.
    Anh em có ai còn Tips gì xin chia sẻ thêm ạ
  4. Oách xà lách

Oách xà lách Mới đăng kí

5. TranHuongUIT

TranHuongUIT Thành viên cấp 1

Chắc do bạn đã vi phạm backlink của google rồi, chia buồn cùng bạn
  6. mauhuan

mauhuan Banned

Do bạn đi nhiều link không chất lượng nên dẫn đến hiện tượng Dance
  7. vietabc

vietabc Mới đăng kí

Vấn đề là bác đi 1 bài bao nhiêu diễn đàn mà bị phạt trùng nội dung ? Nếu 1 bài bác đi tầm vài chục diễn đàn thì đi chắc còn nếu 1 bài bác đi vài diễn đàn xong lại spin đổi một chút nội dung rồi title và link là ok mà
  8. lesyhung

lesyhung Thành viên cấp 1

Thế ah, mình đợt mới làm thì chỉ cần xóa History là mất. Nên cái đó của bạn chưa lọt top, chắc liên quan tới log của chrome thôi. Vẫn chưa lọt hoặc vào sandbox rồi.

Ủng hộ diễn đàn