Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn chọn hệ điều hành.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Yaiba, 17/2/15.

?

Các bạn đang sử dụng HĐH gì?

1. Windows XP

2. Windows Vista

3. Window 7

4. Windows 8

5. Windows 8 Pro

6. Windows 8.1

7. Windows 8.1 Pro

8. Windows 10 Technical Preview

9. Ubuntu

10. Mac

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 2,229

1. Yaiba Thành viên cấp 2

Em mới mua con laptop nhưng không biết chọn hệ điều hành nào thì phù hợp. Các bác giúp em với:3

...
  2. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

Tùy theo mục đích sử dụng nữa,
    - Nếu thích ổn định và tương thích cao thì hiện tại là Windows 7.
    - Windows XP giờ ko hỗ trợ công thêm các phần mềm mới không tương thích với windows XP.
    - Vista thì là thất bại của Microsoft rồi ko thèm tính.
    - Windows 8 vs 8.1 (Pro hay không cũng vậy) thì nó như nhau, khá tốt tuy nhiên hơi khó sử dụng.
    - Windows 10 thì chưa biết. Bản Technical Preview thì mới là bản thử nghiệm để Microsoft tập hợp lỗi, fix cho bản Final mùa thu năm nay mới ra mắt.
    Yaiba thích bài viết này
  3. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Win 7 Utimate đi bạn
    Yaiba thích bài viết này
  4. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

từng sử dụng qua hầu hết hệ điều hành không đánh giá hay nhận xét gì tránh gây war tui thì thích win hơn vì với tôi nó thuận tiện nhất hiện đang dùng song song XP và 8.1 pro
    Yaiba thích bài viết này
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

win 98
    Yaibamarktran1110 thích bài viết này.
  6. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Ubuntu
    Yaiba thích bài viết này
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

Ubuntu 14.10
    Yaiba thích bài viết này
  8. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

cài giống bác banbaonylong kìa, đầu tiên cài win 9 sau đấy cài thêm win 8 là được win 98
    Yaiba thích bài viết này
  9. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

bạn nên dùng win 7 và chờ windows 10! :D
    Yaiba thích bài viết này
  10. accnet

accnet Mới đăng kí

Win 10 vì thích cái hổ trợ đăng nhập bằng cảm biến vân tay của nó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/2/15
    Yaiba thích bài viết này
  11. HiImToòng

HiImToòng Thành viên cấp 1

TIỆN ĐÂY CHO EM HỎI. WIN 7 PROFESSIONAL KHÁC WIN 7 ULTIMATE Ở ĐIỂM NÀO VẬY Ạ? EM THẤY 2 WIN NÀY GIỐNG NHAU ??
  12. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

@accnet : cảm biến vân tay thì là do phần cứng máy tính có hay không thôi chứ không liên quan đến hệ điều hành (phần mềm) nhé. Chỉ liên quan 1 chút về phần mềm ở chỗ người ta có viết phần mềm điều khiển cho cái cảm biến đó hay không thôi ;;). Nếu máy bạn có cảm biến này thì windows 7-8-10 gì cũng dùng được :)).

@HiImToòng : Có một vài chức năng, dịch vụ hỗ trợ của Microsoft khác. Tuy nhiên với người dùng phổ thông như chúng ta thì không bao giờ dùng tới, bạn dùng phiên bản nào cũng được.
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/2/15
    Yaibajumb0sanlat thích bài viết này.
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Yaiba thích bài viết này
  14. accnet

accnet Mới đăng kí

ThanChi Máy mình hổ trợ cảm biến vân tay nhé ^^ và trên windows 10 thì nó hổ trợ đăng nhập bằng cảm biến vân tay rồi, win 8/8.1 chưa có nhé, chỉ có cài phần mềm ngoài thôi.
    Yaiba thích bài viết này
  15. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

accnet: nhầm to nhé, mình đang dùng 8.1. Chụp cho bạn cái hình luôn không lại nói mình nói xạo :)). Mặc định của hđh đấy, mình không cài thêm đâu ;;).
  16. accnet

accnet Mới đăng kí

Hì, chắc lên 8.1 không để ý :P
  17. Melody Coffee

Melody Coffee Thành viên cấp 1

Theo các bác thì Win 8.1 dễ dùng không? Định nâng cấp lên 8.1, cơ mà chẳng biết nó ra làm sao? :-B
  18. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

dùng cũng dễ mà lúc đầu chưa quen thì hơi rối nhưng quen rồi thì tiện mà nhanh
  19. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Os X 10.10 :)) cài song song thêm win8 vì tài nguyên nó rất phong phú.phá cũng sướng :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/2/15

Ủng hộ diễn đàn