Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn chọn trường Công nghệ thông tin

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi TranDatDT, 11/8/15.

Lượt xem: 1,812

1. TranDatDT Mới đăng kí

Chào các anh chị em cô dì chú bác,.... :D . Em là thành viên mới nên nếu lập topic sai box thì move hộ em nhá, thực sự em không biết nên cho vào đâu là chuẩn nhất :-c:-c:-c

Em sinh năm 1997 và như các bác biết thì năm nay em vào ĐH. Em thi được 23 điểm, ưu tiên khu vực nữa là được 24đ. Em nộp vào ĐHBKHN với tâm lý "Kiểu gì chả đỗ, ít nhất là CN2 (Cử nhân CNTT) vì năm ngoái lấy có 19đ" cơ mà thằng BK năm nay chơi ác vãi, nó double môn toán mà toán em được có 7.75, thêm nữa là nó tính theo thang điểm 10. Thế là em được 8.02 theo thang điểm 10. BK năm nay lắm thánh quá, em 8.02 đứng 48/120 Toán-Tin (KT23) mới hãi, còn Kỹ thuật phần mềm (KT22) em vượt chỉ tiêu cơ mà, 923/520 ^:)^, CN2 thì điểm thấp nhất hiện giờ là 7.89 cmnr :puke! . Em chỉ thích CNTT thôi, nhất là mảng lập trình. Hiện tại có nguy cơ tạch rất cao và đang phân vân chọn trường. Định sang ĐHCN Hà Nội mà sang ý khéo gần thủ khoa #:-s, sang Bưu Chính Viễn Thông thì cũng thuộc top nhưng em thấy BCVT thiên về viễn thông hơn IT. Vậy anh chị nào có kinh nghiệm tư vấn trường phù hợp với điểm của em với ạ. Em cảm ơn :x:x:x:x

...
    caodangtoi thích bài viết này
  2. TranDatDT

TranDatDT Mới đăng kí

Mới có 11:11 mà ăn cơm hết rồi ạ :3
    NOTE PAD thích bài viết này
  3. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

BK TPHCM di e:))
    TranDatDT thích bài viết này
  4. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

KTPM chính là đào tạo lập trình đó em. Đứa em của anh năm nay cũng thi BK và khả năng là đỗ ngành này. Về cơ bản CNTT là Khoa, Kỹ thuật phần mềm (lập trình), khoa học máy tính(cưỡi ngựa xem hoa - cái gì cũng biết ), hệ thống thông tin( cái này anh nghĩ nó giống KHMT), đều có cái hay của nó. Quan trọng là đam mê và học bằng thực lực. Ở BK em sẽ có môi trường tốt hơn, còn khuyên em đừng vào Công nghiệp Hà Nội nhé vì anh từng ở đó 5 năm nên anh hiểu khá rõ ngành CNTT ở CN.
  5. TranDatDT

TranDatDT Mới đăng kí

Galaxy Paint nhọ cái hơi bị căng ở BK anh ạ, dễ tạch lắm như em đã nói trên kia :))

Ủng hộ diễn đàn