Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Blend màu nâu nhẹ, tone màu được nhiều bạn ưa chuộng ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi shocklover7, 25/1/13.

Lượt xem: 69,055

1. shocklover7 Thành viên cấp 3

Hôm nay lần đầu tiên viết tut, chọn 1 tone màu tương đối nhiều bạn thích , và chọn cách đơn giản và dễ hiểu nhất để viết tut. Vậy mà cũng tốn hơn 3 tiếng để chụp hình cũng như suy nghĩ viết làm sao cho dễ hiểu.#-o Tất cả cũng chỉ vì 1 cộng đồng vietdesigner , và giúp các bạn mới tham gia có thể áp dụng. ;)
    -Các bạn thắc mắc ở bất kì bước nào có thể send mess qua facebook mình nhé, www.facebook.com/Leo1408
    Ok Let's go !!<:-P

* Điều kiện cần và đủ đầu tiên là action của Florabella. Để tiện cho các bạn , mình đã up lên mediafire và đây link:
    http://www.mediafire.com/download/l4au537gyo3142u/Florabella+Actions+fULL.rar

Bước 1: Nhấn F9 để khung action hiện ra, bạn chọn action Natural Skin Smoother nằm trong folder Florabella retouch & Make up.
    -Sau khi action chạy xong, bạn chọn brush mềm (B) với opacity 55% flow 100% để tô lên layer mask vùng da bạn muốn làm láng mịn. ( Độ mịn của da sẽ phụ thuộc vào opacity của brush , bạn canh sao cho vừa mắt là được)
    -Làm mịn da xong, bạn nhấn shift + click vào cả 2 layer để merge lại, lí do là để nó không ảnh hưởng đến các bước trộn màu tiếp theo )
    Bước 2: Đây là action tạo màu chính của chúng ta, action Amber nằm trong folder florabella spring set I. Chạy xong action bạn có kết quả như hình.
    Bước 3: Bạn chạy tiếp action Vignette 2, action này dùng để tạo vùng tối ở 4 cạnh hình và tạo chiều sâu hơn cho bức ảnh. ( Bạn cũng có thể điều chình độ tối sáng của action này bằng cách tăng giảm opacity )
    Bước 4: Tiếp theo mình sẽ trộn thêm 1 lớp màu solid color bằng cách. Trên menu bar chọn Layer -- New Fill Layer-- solid color--ok. với thông số như trong hình, và chế độ hòa trộn là exclusion và fill khoảng 50-60%. Chọn ok. Với lớp màu này sẽ giúp cho bức hình của mình sẽ dịu lại và nước ảnh sẽ mịn màng hơn.
    Tuy nhiên để tránh cho lớp màu này ảnh hưởng đến da của mẫu , ta sẽ chỉ tô màu ở những khoảng chúng ta muốn. Để làm điều này, trước hết bạn click vào layer solid color . Trên menu bar, chọn layer---layer mask --- hide all. Sau đó bạn dùng brush 55% mềm để tô lên toàn bộ hình trừ phần da của mẫu, hoặc đến phần da của mẫu thì chuyện sang brush có opacity nhỏ hơn 20%. Kết quả ta được như sau.

Bước 5: Làm sáng da của mẫu. Rất đơn giản, các bạn click vào layer background, right click, duplicate layer. Xong vào Image--Adjustments--Curves. Tạo curve như hình, sau đó ta ra ngoài thực hiện như bước solid color để chỉ làm sáng phần da của mẫu, bằng layer mask.

Và cuối cùng ta đã hoàn thành. Cùng ngắm lại thành quả nhé .Congratulations <3

...
    vianhlamua, DJZ, Ngô Đức Huynh23 người khác thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Đây rồi Iem Rất thích màu nâu. Nhưng hình như làm với stock này nhìn không thể hiện hết được cái màu này thì phải.
    Bu Bươm BướmTrung Dòi thích bài viết này.
  3. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Mình lại ko thích những tone màu kiểu này mà ảnh chụp ngoại cảnh lắm
    Minh Kì Đông thích bài viết này
  4. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Đúng màu mình thích !!
    Thank Bác NEO nhé !! \m/
  5. a-zhong-l

a-zhong-l Thành viên cấp 1

Thanks
  6. shocklover7

shocklover7 Thành viên cấp 3

bạn có thể thử tut với những hình nào mà bạn thích ^^ tone này là nâu , bạn thấy thích hợp với cái nào thì xài luôn :P
    tình yêu của anh đây sao :))
  7. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

không thích dùng actions.thôi đi ra.ảnh này lên màu thế này không hợp
    exittbum thích bài viết này
  8. Ngô Quang Thái

Ngô Quang Thái Thành viên cấp 1

Mình không thấy tone và blend kiểu này đẹp. Sorry thớt :D
  9. BK201

BK201 Mới đăng kí

thanks nhiều
    đang cần
  10. hungnemo

hungnemo Thành viên cấp 1

hay nhở:)
  11. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:v :v có tut màu flim hem a sóc . . .
  12. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Stock đẹp hơn!
  13. tonyviet110

tonyviet110 Thành viên cấp 1

đẹp quá thanks bác :*
  14. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

thanks bác nhiều vì tinh thần chia sẻ
  15. quankiras

quankiras Thành viên cấp 2

cái này lấy máy ảnh chụp cho lẹ
  16. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

mình rất thích cô người mẫu này :))
    nguyen_antu thích bài viết này
  17. Trx Time

Trx Time Thành viên cấp 2

link action die rồi bác
  18. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

:+1: chất lượng là đỉnh cao
  19. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Up lại link action đi bác ơi
  20. shocklover7

shocklover7 Thành viên cấp 3

Sao mình click vào vẫn download được bình thường mà
    hiep_ga94linhdoan1988 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn