Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ TuT ] Blend nâu nhẹ nhàng đã mắt Theo Yêu Cầu

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi Thắng Hoàng, 25/1/13.

Lượt xem: 17,990

1. Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

Chào các bạn hôm trước mình có post 1 bài về Blend và được yêu cầu viết tut , lần đầu viết 1 tut hoàn chỉnh có gì các bác nhẹ tay với em nhé ^^ :

@ Đầu tiên mình xin được nói qua về cái tông màu nâu này thực ra nó cũng dễ làm thôi nhưng phải nói là nó kén ảnh
    thế lên các bạn thực hành với stock của mình trước nhé ^^ :
    @ https://www.facebook.com/sieusaogame Face của mình
    http://www.youtube.com/sieusaogame youtube
    1 số bài viết : http://forum.vietdesigner.net/threads/ban-tinh-ca-dau-tien-duy-khoa-co-phan-mem.2157/
    http://forum.vietdesigner.net/threads/ha-noi-nang-dong.8807/

@ PSD tham khảo :
    http://www.mediafire.com/?teen6l07gu50s29

@ stock : e đấy các bác tra tấn đi[​IMG]
    Kết quả
    Tut bắt đầu các bạn lên đọc hết trước khi bắt tay vào làm nhé :

Bước 1: mở stock lên, tạo 1 lớp layer Hue/Saturation, giảm 1 chút màu xuống.

Bước 2: - Tạo 1 lớp layer adjustment Black and White, Opacity: 60% và fill 90%
    - Thêm 1 layer Curves ta tạm có kết quả như sau
    Bước 3: thêm layer Gradient Map với dải màu như sau , mã màu cc9966 . rồi dùng tẩy tô vào phần da mẫu ( opacity 55 , fill 60%)

Bước 4: - thêm layer Solid Color, ta fill màu cho nó với thông số là cc9966 ,đặt chế độ hòa trộn Soft Light , Opacity và fill lần lượt là 55 và 65% ( update phiên bản mình không tìm thấy màu như cũ nhưng màu này và giảm opacity như kia cũng gần như vậy )

- Tạo 1 lớp layer adjustment Black and White, đặt chế độ hòa trộn Soft Light,Opacity: 100% và cũng dùng tẩy tô lên da mẫu cho bước này và ta được như sau
    Bước 5: Chúng ta thêm 1 lớp cuver nữa đi ^^ [​IMG]
    @ tới đây màu đã ổn rồi đấy nhưng vẫn chưa toát lên được

Bước 6: - sử lí da ở đây mình chọn cuvers cho nó rực rỡ ( mình làm lâu rồi lên hơi ẩu )
    - các bạn tạo vùng chọn xung quanh da hình 1 sau đó tăng sáng lên theo các như hình ở giữa tiếp tục các bạn dùng lệnh Ctrl + J nhân đôi nó lên ta được hình 3 [​IMG]

Bước 7: tạo trọng tâm cho bức ảnh làm tối 4 góc ở đây mình chọn lens correction : Filter --> lens correction chỉnh thông số như sau

Bước 8: tô mày đậm lên , cả môi nữa nhé bước này các bạn tự làm
    @ cuối cùng là thêm text , của mình thì đơn giản thôi love and wait các bạn có thể cho text khác : d pic này của mình dc 2 page tình yêu chia sẻ nhé tổng cộng là 135 lượt share
    @ thật đơn giản phải không

-------------> chú ý : tùy pic khác nhau mà các bạn chỉnh thông số khác nhau và tùy biến 1 số bược đi , nhưng trọng tâm ở đây là lớp Black and WhiteVD thêm :
    pic này sau khi tạo ra được tông màu nâu sền sệt như bước 4 (1) thì mình đổ thêm, 3 lớp Black and White như bước 4 (2) mục đích tăng độ tương phản cho bức ảnh , nó thấm cái màu nâu kia vào : d , còn 3 lớp là vì tăng độ dậm nhạt từng vùng
    ST
    KQ

tut tham khảo thêm :
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=28707&page=1

Fantasicbaby ai muốn tut này ;))
    thần sầu

...
    Melody Coffee, ketruongthanh, hieutu21 người khác thích bài viết này.
  2. Việt Anh Lã

Việt Anh Lã Mới đăng kí

cám ơn bác rất nhiều ^^
    nhạc xuân vui quá
    Thắng Hoàng thích bài viết này
  3. mgr

mgr Cựu quản trị

Đẹp lắm. Cám ơn bác đã cẩn thận viết tut cho anh em. Cơ mà bác giấu cái gì đó máy em nó hú lên 1 phát em hết hồn :D
  4. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Thanks bác :D
    Cơ mà pic cuối ảo tung chảo :))
    Leo_Gió thích bài viết này
  5. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

Fantastic baby ;)) pic chán quá blend xong chả thấy đẹp thế là nghĩ cách khác vì tiếc khuân mặt thần sầu hehe
    nhạc xuân chứ gì đâu bác;)
  6. Tran Thanh

Tran Thanh Thành viên cấp 1

thank kiu ^^
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Hóa ra thủ phạm nhạc tự dưng có là đây. Tưởng ma. :-s Đề nghị bạn xóa link nhạc. Nhiều người không thích autoplay đâu.
  8. Thắng Hoàng

oki ;))
    Trung Dòi thích bài viết này
  9. Trung Dòi

Trung Dòi Thành viên cấp 1

Bạn ơi cho mình hỏi bạn làm mấy cái slide ấy ! mà cái hiệu ứng chữ chạy bạn làm bằng phần mềm nào ya ! cho mình link được không ậy ! mình cuxg ghiền mấy cái Í lắm !
  10. Selena Hoang

Selena Hoang Thành viên cấp 2

Hum nào em cũng làm thử 1 cái giống bác xem sao
  11. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

thì ra hqa chú con sợ ma là vì đây ;))
    Eminem thích bài viết này
  12. Thắng Hoàng

proshow producer ^^ bạn vao toppic kia có phần mềm đấy
    haha nhiều người ko thích nhờ xóa rùi
  13. Trung Dòi

Trung Dòi Thành viên cấp 1

Topic nào thía bạn ! proshow thì mình biết òi ! ý là làm chữ Ý ! làm chữ chạy ở dưới mà có effect ấy ! dùng phần mềm nào Ý bạn !
  14. Thắng Hoàng

Trung Dòi thích bài viết này
  15. Đỗ Minh

Đỗ Minh Thành viên cấp 1

Anh ý làm text kiểu gì mà đẹp thế ạ. Chả cái chữ ký nữa, sao e học mãi mà chả làm đc. Có anh chị nào giúp e với đc ko ạ
  16. Thắng Hoàng

text nào hả bạn ;))
    chứ kí của mình chữ kí đểu thôi vuốt trên photoshop , chứ chữ kí tay như này mới đẹp này [​IMG]
  17. B O G U S

B O G U S Thành viên cấp 2

bookmark:">
  18. mrhiv

mrhiv Thành viên cấp 1

Đẹp nè :D
  19. Thắng Hoàng

20. pitlamgi

pitlamgi Banned