Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tutorial] Hiệu ứng chữ 3D đơn giản mà đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi Mèo Heo, 4/12/12.

Lượt xem: 29,439

1. Mèo Heo Admin Việt Font

Xin chào tất cả các bạn, hôm nay mình xin gửi tới các bạn một hướng dẫn tạo chữ 3D cực kỳ đơn giản nhưng rất đẹp :D

Vào bài nuôn nhóe :v :v

Step1: Creat New Document 1000 x 420 Pixel. Xong Fill backgroung màu đen.

Chọn Horizontal Type Tool (T) và type chữ vào như hình, đây mình chọn Font Helvetica LT Std, các bạn có thể Down ở đây

Sau đó chọn "Creat Warped Text" có biểu tượng chữ T như trong hình đã khoanh, và chỉnh thông số theo đó.

Xong rồi ấn OK.

Step2: Nhân đôi Layer Text lên (Ctrl + J/ Command + J ), và tắt con mắt của layer Text vừa nhân đôi này đi, quay về layer Text ban đầu.
    Tiếp tục: vào Filter -> Distort -> Polar Coordinates..-> Polar to Rectangular (kết quả như trong hình :) )

Vào thẻ Image -> Image Rotation -> 90 CW.

Tiếp theo Filter -> Stylize -> Wind. ( với Method: Wind, Direction: From the left )
    Ấn OK. Thao tác lại bước này từ 8 -> 10 lần (bằng cách ấn tổ phím Ctrl + F )

Giờ thực hiện lại thao tác Image -> Image Rotation -> 90 CCW. ( nhớ là thay vì 90 CW thì đổi lại là 90 CCW nhé :D )
    Tiếp tục đi đến Filter -> Distort -> Polar Coordinates... -> Rectangular to Polar.

Sẽ được kết quả như thế này.

Sắp xong rồi đới ;;)

Giờ đi đến Layter Text nhân đôi lúc nãybật con mắt lên, thay đổi màu chữ mà bạn thích nhé. có thể thêm một tí Inner Shadow nhé :)
    Và đây là một số mẫu tham khảo :D

Rất đơn giản phải không nào :)
    Chúc các bạn vui vẻ ;)

...
    Pinocchio Phong, Hồng Sơn, TylerKid10 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Rất thích tut này của chú đấy! Phải chi các member khác đều chia sẻ những bài tut mang đúng thương hiệu Việt Designer kiểu thế này thì good :-bd
    GenieDesignerMèo Heo thích bài viết này.
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Thanks Bác :D
    E cũng thích để kiểu đó lắm :P
    Vũ Khiêm TNUT thích bài viết này
  4. TylerKid

TylerKid Về hưu

sáng tạo ;))
    Vũ Khiêm TNUTMèo Heo thích bài viết này.
  5. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Cười thế kia chứ :-<
    Thanks Bác kaka
  6. TylerKid

TylerKid Về hưu

thì khen mà :-"
    còn chơi chữ chìm nữa :-w
    Mèo Heo thích bài viết này
  7. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Chữ chìm :like: 8-}
  8. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

9. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

SPAM hả bạn :)
  10. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

11. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

12. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

không sao :)))))))))))))))
  13. AngelorGhost

AngelorGhost Mới đăng kí

Không phải là mình cố tình đào mộ đâu! Mà hay quá bạn ơi! Mình rất cần cái này! Cảm ơn bạn nhiều nhiều nhiều!
  14. tranhoa.1102

tranhoa.1102 Banned

Rất đẹp và sáng tạo ;))

Ủng hộ diễn đàn