Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[UI/UX] Concept App làm chơi cho vui của em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lazio Auditore, 20/4/15.

Lượt xem: 2,036

1. Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Dạ vâng, chào các bác. Tình hình là lớp em tổ chức project thuyết trình về các đề tài tự chọn, em chọn thuyết trình về đề tài học tập và có hứng quá nên quất luôn cái app này.
    Mời các bác xem qua ạ :

Link Behance : https://www.behance.net/gallery/25489663/Mister-Knowitall-UIUX
    Cảm ơn các bác đã xem qua :)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Em có bị sai lỗi grammar, lúc ấy gõ text hơi vội TwT
  3. danglinh

danglinh Banned

4. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Hơi lộn xộn em ah. màu sắc cũng lung tung. nhìn ứng dụng này khoảng 5s em có thấy nhức mắt không (Background sử dụng không chọn lọc). thêm nữa em muốn làm nó co thiết bị nào ? anh thấy chắp vá tùm lum vậy.

Store Screen : anh không nghĩ cái phần có chữ Buy Now nó là button đâu.

thêm nữa Box thì em để vuông Box thì lại thêm 1 chút Radius còn thêm 1 chút nữa thì là tròn hẳn.

Từ trên xuống dưới nó không thống nhất. nên làm lại.
    Lazio Auditore thích bài viết này
  5. Lazio Auditore

Em làm để thuyết trình thôi ạ, không có ý định đưa lên mobile :v
  6. Lazio Auditore

Dù sao thì, cũng cảm ơn anh :D
    iViperious thích bài viết này
  7. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Hơ, định nhận xét vài cái nhưng xem lại cái độ tuổi thì thấy em này còn sẽ tiến xa.
    Em chịu khó xem xu hướng màu sắc người ta đang và sẽ làm những tông màu nào là ổn. Nên cứ chọn theo hai xu hướng 1 là nhẹ nhàng tông sờ tông, hoặc là tương phản rõ rệt, nhưng trên hết là cần background đơn giản (nhằm giảm tối thiểu dung lượng ứng dụng).
  8. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

rối, nhiều màu sắc, màu sắc ko đồng nhất, style các khung, nút cũng ko đồng nhất, nói chung nhìn tổng thể thì hơi loạn xì ngầu và không có gì đặc biệt.
  9. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

"Em làm để thuyết trình thôi ạ, không có ý định đưa lên mobile :v"
    Nếu em muốn sau này vẫn được mọi người nhận xét cho tác phẩm của em, thì em không nên giải thích thế nhé =v= nó hơi gây khó chịu cho người nhận xét... chị nghĩ vậy... Apps em làm cho vui nhưng nó cũng cần có một mục đích có tính ứng dụng... Giống như viết sách dù không xuất bản thì cũng nên có đầy đủ tiêu chuẩn của một quyển sách...

Ý chị là mình ở vai trò "người xin được nhận xét" thì mình cứ tiếp thu hết ý kiến thôi. Không cần thanh minh làm gì. Lần sau làm tốt hơn là dc. hehe =x=
  10. Lazio Auditore

Ý em là, em không đưa lên mobile nên em nghĩ không cần theo chuẩn màn hình của device nào cả :D
    Chứ em có ý gì đâu :P
  11. skylla25

Ý ảnh hình như không phải về size đâu em (nếu theo ý em chuẩn màn hình nghĩa là size? :P ) chị nghĩ ý ảnh là apps này làm cho ios, android hay window phone, vì phong cách thấy hơi lộn xộn
  12. skylla25

Bởi vậy em chưa hiểu hết ý ảnh mà đã trả lời nhanh vậy. Em trả lời xong, người đọc cũng ko hiểu được ý em...
    Khi chị đọc mà chưa nghe em giải thích, chị thấy ý của em giống như là: "ý kiến anh rất tốt, nhưng em rất tiếc là nó ko áp dụng với em được, vì em không định up lên mobile nên mấy ý kiến của anh ko giúp ích dc gì cả, nhưng thôi, vẫn cảm ơn anh nhé". Trong khi mục đích của apps là để xài trong mobile mà?

Nên em chú ý hơn nhé, nhiều khi dễ gây hiểu lầm đó =)) =..=
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/4/15
    Lazio AuditoreiViperious thích bài viết này.
  13. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

skylla25 : cám ơn bạn nhé.

Lazio Auditore : khi lên thuyết trình trước lớp. em sẽ nói thế nào khi cái em làm không phải là 1 ứng dụng mobile nhưng nó lại được thể hiện ở trên màn hình Mobile, sử dụng control của mobile thậm trí là Mockup của mobile. nếu đây là webapp thì anh cũng vẫn có những nhận xét tương tự.
  14. Lazio Auditore

Cái em làm là app mobile, nhưng mà làm cho có để thuyết trình ( vì em chọn đề tài nói về công nghệ trong học tập ), vì vậy nên em không nói rõ là làm cho iOS, Android hay WP vì lớp em sẽ không hiểu :v Đại khái là làm cho có cái ý tưởng
    iViperious thích bài viết này
  15. skylla25

Uhm nếu em chỉ làm chơi cho vui và thuyết trình thì vậy là dc rồi :) Còn nếu sau này muốn làm nghiêm túc, để phát triển hơn, thì nên làm nhất quán lại như anh iViperious nói :x Chứ đừng tự giới hạn cái này là làm cho vui nên tiêu chuẩn sẽ thấp. Vậy là tự giới hạn mình thôi.
    Icon settings và on-off notification em làm giống kiểu window phone, mà nút log out và buy lại không cùng phong cách, nhìn nó kì kì thế nào ấy =w=
    Lazio AuditoreiViperious thích bài viết này.
  16. Lazio Auditore

Mấy anh chị nói mới biết, lâu nay em làm mà không để ý đến palette màu, hèn gì màu lộn xộn lung tung bê đê quá :v

Ủng hộ diễn đàn