Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video Tut] Cài đặt CS6 Portable và viết chữ có dấu trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 29/10/13.

Lượt xem: 59,463

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Đây là video tutorial hướng dẫn của bạn có nick Facebook là Mưa Lạnh gửi mình, bạn ấy muốn chia sẻ 1 số hướng dẫn cơ bản cho newbie!

Video bao gồm 2 phần, đó là hướng dẫn cách cài đặt Photoshop CS6 Portable (nói là cài đặt thực chất chỉ là giải nén ra thôi, vì portable làm gì có cài đặt nữa). Phần thứ 2 là hướng dẫn chi tiết về cách viết chữ có dấu trong Photoshop.

Đầu tiên gửi các bạn link download Photoshop CS6 Portable cho ai chưa có: http://vietdesigner.net/2012/03/download-photoshop-cs6-portable/

Và mời các bạn xem video hướng dẫn! Thấy hay thì like video ủng hộ bạn ấy, và Subscribe channel của Việt Designer tại đây nếu bạn có tài khoản Youtube nhé! ;)

...
    snowstorm, b0ngdem, Nguyễn Minh Nguyệt6 người khác thích bài viết này.
  2. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

hay nè ! biết thêm cách gõ tiếng việt !
  3. nguyentrucxjnh

nguyentrucxjnh Thành viên cấp 1

gadget để xem cpu & ram anh Phạm Hữu Dư đang dùng là gì ấy nhể ?
  4. Vinhthanh123

Vinhthanh123 Mới đăng kí

bạn ơi cho mình hỏi Phạm Hữu Dư sao mình cài đặt giải nén xong rồi,fn rồi mình nhấp vào biểu tuợng để mở CS6 thì không mở ra đuợc CS6
  5. thanhthinh95

thanhthinh95 Mới đăng kí

bạn dùng hệ điều hành gì vậy...
    Vinhthanh123 thích bài viết này
  6. Vinhthanh123

Vinhthanh123 Mới đăng kí

mình xài win xp mà cả cs5 cũng vậy bạn à
  7. thanhthinh95

thanhthinh95 Mới đăng kí

cũng vậy là ntn... bạn có thể nói rõ vấn đề bạn đang vứng mắc ko...
    Vinhthanh123 thích bài viết này
  8. Vinhthanh123

Vinhthanh123 Mới đăng kí

thế này nhé,mình đều tải CS5 và CS6 CS5 thì mình tải bản full.còn CS6 thì tải bản k cài đặt,và sau khi tải về cả 2 mình đều giải nén và cài đặt đầy đủ như huớng dẫn ok tất cả,chỉ có điều mình không thể nào mở CS5 và CS6 ra đuợc,như kiểu là mở nhưng ứng dụng k chạy
  9. thanhthinh95

thanhthinh95 Mới đăng kí

thế này ạ... ko chạy có rất nhiều nguyên nhân bạn à.... những trước hết hãy thực hiện 1 số thao tác cho mình đã,,

Gỡ bỏ tận gốc những chương trình mà bạn đã từng cài đặt mà bị lỗi.. hãy chắc chắn rằng chúng đã đk gỡ bỏ bằng cách xóa bỏ thư mục gốc trong ổ C sau khi thực hiện đúng quy cách của các thao tác gỡ bỏ 1 chương trình..
    Hãy chắc chắn rằng máy bạn luôn đk kiểm tra và tìm diệt virut định kì..
    Nguồn gốc bản PTs bạn định cài có đúng là đk tải từ diễn đàn ko..
    Bạn đang sử dụng hệ điều hành gì,,
    Chụp ảnh màn hình thông báo lỗi tại chỗ mà bạn vướng mắc và úp lên đây nhé...

Mong là mình có thể giúp đk bạn...
    ^^
  10. luc huong

luc huong Mới đăng kí

Anh chị nào biết cho em hỏi.
    sao e viết trong cs6 chữ không nét,các cạnh cong của chữ nó răng cưa răng cưa.không nét
    Cảm ơn ạ
  11. ledem_qt248

ledem_qt248 Mới đăng kí

video bi die roi cac a oi. Sau khi giai nen ban? cs6 portable xong la may em cung ko go~ dc tieng viet luon. Mong moi nguoi giup do~
  12. thanhcongltt

thanhcongltt Mới đăng kí

Pts cs6 portable có cài dc plugin giong bản full ko mấy bác ?
  13. thanhcongltt

thanhcongltt Mới đăng kí

Máy e pentum 4 ram 2g bác cho e vài plugin xử lí ảnh hay hay với plugin tách nền .em xài pts cs6 portable bác gửi qua email cũng dc
  14. Jd143

Jd143 Mới đăng kí

Các anh chị cho em hỏi. Em đã cài CS6 Portable rồi, chạy được rồi và em cũng thử sửa ảnh được rồi, nhưng em không viết được tiếng Việt có dấu. Em dùng Win 8 và đã xem các tut hd nhưng dù có dùng Unicode-Telex hay VNI Win-VNI thì vẫn không thể viết được.
    Có cách khắc phục nào không mong các anh chị chỉ giúp em.
    Em cảm ơn ạ.
  15. Kim Kim ♥ Khánh Nam

Kim Kim ♥ Khánh Nam Mới đăng kí

mà em có tải nhiều font đẹp lắm chứ nhưng mờ chứ viết có dấu sắc huyền hỏi ngã nặng là nó lại về times new roman đấy ạ... giải thích hộ em cái
  16. JendyHD

JendyHD Mới đăng kí

Em dùng Win10 nhưng vào Photoshop CS6 Portable không gõ được tiếng việt. Dù có chuyển bảng mã cũng không gõ được. Hay chạy Unikey hay photoshop bằng run as admin cũng không được. Mọi người giúp em với ạ
  17. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Một vấn đề mà clip chưa nhắc
    Muốn viết được tiếng Việt thì fonts đó phải có tiếng Việt.
    Fonts không có tiếng Việt thì chỉnh mã cỡ nào cũng chẳng ra :v
  18. JendyHD

JendyHD Mới đăng kí

Em tải bộ font tiếng việt rồi ạ. Nhưng vẫn không gõ được tiếng việt
  19. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

JendyHD cho xin thử cái fonts bạn đang dùng xem.
    Mà chỉ đúng PS là không viết được tiếng Việt hay tất cả chương trình đều vậy ?
  20. KIM HIEP

KIM HIEP Mới đăng kí

E đang chạy Win 10. làm y nguyên như bác, mà sao không viết được nhỉ, không biết bị sao nữa

Ủng hộ diễn đàn