Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Với 7 triệu thì nên mua Lap hay máy PC để dùng cho văn phòng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi doicanhcuagio, 17/10/16.

Lượt xem: 3,776

1. doicanhcuagio Mới đăng kí

Các cao thủ tư vấn cho mình một chút. Mình hiện tại có tầm 7tr thôi, đang phân vân giữa việc mua Lap hoặc là máy tính bàn để làm các công việc văn phòng như là hành chính và kế toán. Lap có vẻ tiện lợi nhưng tầm 7tr liệu có mua được em nào ngon không hay nên chuyển sang dùng PC. Vì mình thấy dùng mấy phần mềm kế toán cũng hơi nặng nên đang phân vân. Cao thủ nào tư vấn cho mình với (được thì giới thiệu luôn loại máy để tiện tìm hiểu rồi mua luôn) @@. Cảm ơn!

...
  2. MaDWolf

MaDWolf Thành viên cấp 1

các phần mềm văn phòng không nặng đâu b ạ. cứ laptop mà triển thôi, máy bàn vừa tốn nhiều điện vừa cồng kềnh :D
    máy cũ tầm 7tr thì có khá nhiều em ngon, i3-i5 card rời (mình mua em dell n5420 i5-đầu 4, ram 4GB, card GTX650 có 5tr dùng 2 tháng rồi thấy rất ok) nên mua cũ nếu b biết hoặc nhờ được ai xem máy :P
    máy mới tầm giá 7tr thì có mấy em i3 của asus-acer-lenovo thấy cũng ok nếu b muốn dùng hàng mới có bảo hành dài.
    doicanhcuagio thích bài viết này
  3. doicanhcuagio

doicanhcuagio Mới đăng kí

Thank bạn.
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Không biết bạn là gái hay zai.
    Nếu làm việc văn phòng không thôi thì nên làm con laptop đã qua sử dụng, tầm 7tr bây giờ thì thoải mái, bét nhất cũng i5 ram8, card on đủ dùng..... Mỗi tội hơi nặng nếu bạn mua hàng Dell, Lenovo...

Đủ tin tưởng mà ở Hà Nội mình giới thiệu cho. Vì mình cũng đang dùng hàng 2nd :) chưa thấy vấn đề gì cả :D
  5. ducnvict

ducnvict Mới đăng kí

Tùy nhu cầu sử dụng của bạn nữa, với 7tr thì cũng khá nhiều lựa chọn cho Laptop, đặc biệt bạn có thể tham khảo các dòng máy business nhập khẩu, cấu hình cao mà giá lại rẻ, chỉ có điều là dòng máy này thường nặng hơn so với các dòng thời trang trong nước. Nhưng được cái chạy bền và ổn định: tham khảo HP 8570p, Dell E6530, Thinkpad T430s, ...
  6. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Tùy theo việc làm mà mua - nếu chỉ đơn giản là văn thư với cần sự cơ động tiện lợi thì cứ laptop mà dùng
  7. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

mình thì thích máy cây hơn vì mình ko hay mang máy tính đi đâu :D
  8. archillies

archillies Mới đăng kí

Nếu chỉ dùng văn phòng thì mình nghĩ bạn nên dùng laptop để tiện di chuyển :)
    Tầm tiền đó có 2 con để suggest cho bạn đây:
    HP Notebook - 14-am065tu (~6tr4 ram cao hơn con dưới)
    Lenovo IdeaPad 100 14IBY N2840 (~5tr5)
  9. jonidontcry

jonidontcry Thành viên cấp 1

Mua lap thôi.
    Mình đang xài lap + màn hình rời 24" đã lắm.

Ủng hộ diễn đàn