Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Website cho quán cafe

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi moon95, 3/3/16.

Lượt xem: 3,018

1. moon95 Thành viên cấp 2

Mình đang làm 1 bài tập nho nhỏ thầy giáo giao cho là thiết kế 1 website về 1 quán cafe..
    Mình đã tham khảo trên mạng rất nhiều và.. cuối cùng là cho ra sản phẩm như này. Tuy nhiên nhìn đi nhìn lại vẫn thấy chưa ưng ý lắm. Mọi người góp ý giùm mình với ạ.. thanks!
    p/s: text mình ghi trên đó chỉ là demo, mong đừng ném đá vào cái này..

...
  2. Vu Xuan Quyen

Vu Xuan Quyen Mới đăng kí

Content ít quá :D
    moon95 thích bài viết này
  3. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

Yêu cầu nó thế, nhiều khi mình cần theo ý của khách hàng..
    Content chủ yếu nằm trên mấy cái menu kia kìa.. :)
  4. Vu Xuan Quyen

Vu Xuan Quyen Mới đăng kí

phần Footer cũng k có :D
  5. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Mình không chuyên về thiết kế web nhưng mình có mấy ngu kiến như sau:
    Ngoài việc thẩm mỹ khá tệ và lạc hậu, hình ảnh không đẹp thì có một số lỗi cơ bản của việc thiết kế web. Lần sau làm cần cẩn thận và tỉ mỉ nhiều hơn nhé
    moon95ducuong233 thích bài viết này.
  6. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Theo mình thì bạn nên nghiên cứu đến FLAT DESIGN :) Giờ với sự trợ giúp của HTML5 thì Flat design đang là một xu thế. Bạn sử dụng nhiều hình ảnh thật không những gây rối thị giác mà còn làm chậm sever khi load web.
  7. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Góp ý một chút bạn nhé, những điều sau nếu bạn để bụng thì chắc chắn bạn không thành công được đâu, hoặc lướt qua không đọc :D.
    - Mình không biết bạn thiết kế bài này trong bao lâu, nhưng xem qua thì cảm thấy nó rất cẩu thả.
    - Sáng thì sáng hẳn, tối thì tối hẳn, không nên lờ mờ giữa 2 tone như vầy.
    - Thiết kế sai, là do mình, đừng vim khách hàng yêu cầu nên làm như vậy. (Ở trên thì thầy giao bài, dưới lại lý do là khách hàng).
    - Cái bắt mắt nhất của website (theo ý kiến của mình) là hình ảnh thể hiện trên đó, thì với giao diện này, mình không thấy cái nào nổi bật cả. Bạn có thể google : coffe wallpaper hoặc cafe background. Đủ số ảnh cho bạn làm.
    - Như Justin Nguyễn đã liệt kê, căn chỉnh text và button đều nhau.
    - Thêm một chút về ý tưởng, bạn có thể thay cái giải ruy băng bằng một miếng vải thô làm nền cho thanh Menu, điểm chút hạt caffe dính trên đó cho nó dị hợm chút :).
    - Phần text ở phần content nó thò ra thụt vào, nên nhớ rằng, text viết ra là phải nghĩ làm sao thêm từ nào cho nó đủ dòng đủ cột. Đừng bê lung tung mỗi thứ 1 tí, thì bố cục text nó thành ra như trên, hoặc cách trích dẫn tốt nhất là bla bla thêm (...) ở cuối và phần xem thêm :).

Mình mới chỉ lướt qua vầy thôi, đang say cafe -_- nên chờ Slot khác.
    moon95Justin Nguyễn thích bài viết này.
  8. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Cá nhân mình, mình thấy logo vs nội dung chính chưa nổi, nhưng thấy cái cốc (ảnh banner) vs cái bóng đèn là nổi nhất :3
  9. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

mình xin phép nhận xét font. Trên cùng một web mà bạn dùng quá nhiều font, nhìn lủn củn. Nên dùng 2 thôi, nếu cần sự khác nhau thì dùng các font cùng 1 family (bộ font) :)
  10. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Bạn nên tìm hiểu cách phân cấp thông tin cho hợp lý nhé. Nghĩa là hướng người xem vào thông tin chính " thực đơn, km... " Những thông tin phụ thì làm cho nó ít nổi bật hơn
  11. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Tiếng Việt thì hết Tiếng Việt , còn làm tiếng Anh thì tiếng Anh hết. Đâu ra nữa Việt nữa Anh (Nửa nạt nửa mỡ à ! )
  12. Justin Nguyễn

chém mạnh tay quá thớt bỏ của chạy lấy người rồi :(
  13. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

Phong cách khá là Retro mà các bác B-)B-)B-) quán cafe làm web kiểu vintage cũng ổn mà ;););)
  14. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

:-s Không ngờ tác phẩm của mình lại nhận được nhiều gạch đá đến vậy.. hic
    Cảm ơn rất nhiều về những góp ý và gạch đá của mọi người. hị hị
    ducuong233, SpecialkidJustin Nguyễn thích bài viết này.
  15. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Có gì đâu, nhặt gạch đá lại rồi xây nhà mới, đảm bảo bài sau sẽ khá hơn rất nhiều :)
  16. Justin Nguyễn

Sửa xong nhớ ấp lại lên đây để nhận gạch tiếp e nhé :v :v
  17. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Các thánh nên nhẹ nhàng lại 1 tí ! Dù gì thớt cũng là con gái =))z =))z ko nên quá mạnh bạo :v
  18. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Đăng mà nhận gạch là tốt roài đấy, không ai nói gì thì lúc đấy cũng ... :D
    Sửa và gửi lại nha. Mong có 1 giao diện ổn hơn :)
  19. Justin Nguyễn

Bây giờ các em nó nhiều khi thích mạnh cơ, nhẹ nhàng vuốt ve là ko đủ đâu nhé :))
  20. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

He, các bác vui tính quá. E đăng lên đây là mong nhận được nhiều gạch đá mà.. :))
    Đúng là ko mạnh tay là ko khá khẩm lên được ấy ^_^
    Thanks 2 bác #duccuong233 & #JustinNguyen nhiều nhé. E sẽ sửa và up lại . :)))
    Justin Nguyễn thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn