Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn nhập 3 font (R,Bold,Italic) thành 1 font trong soft Fontographer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi phongvan00, 5/8/14.

Lượt xem: 2,314

1. phongvan00 Mới đăng kí

Chào cả nhà,

Mình đang vọc thiết kế font mà h vướng mắc ở đoạn nhập các font lẻ (R, bold, italic ) thành 1 font trong soft Fontographer . Chứ h không nhập dc nên phải xuất thành 3 font :(((
    search trên mạng mà không có hic hic

Bạn nào dùng rồi biết thì chỉ mình với .. thankss

...
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mình thì mình thấy dùng riêng ra tốt hơn :D
  3. phongvan00

phongvan00 Mới đăng kí

Nhưng vào photoshop loạn font lắm bạn ơi ... rối mắt :((
    Katy2309 thích bài viết này
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Chả hiểu gì cả, 1 font cả trăm glyphs đặc trưng, Reg ra Reg, Bold ra Bold, Italic ra Italic, muốn nhập hết vô 1 cái chắc chỉ có nước copy hết đống glyphs của 2 font kia vào 1 font và xuất font đó ra mà xài, và dĩ nhiên là phải xài Character Map hoặc AI để lấy glyphs chứ không thể dùng PS đánh ra hết glyphs của cả 3 font sau khi đã copy. -_-

Ủng hộ diễn đàn