Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tài liệu về trình bày và bố cục

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi xPoca, 22/12/14.

Lượt xem: 40,819

1. xPoca Thành viên cấp 1

Mình vừa tham gia vào designer. Là dân kỹ thuật tham gia thiết kế nên các kiến thức về bố cục , trình bày. và sắp xếp , phối màu mình chưa được học qua. Chỉ sắp xếp theo bản năng.
    Vậy các bạn là những người đã có nhiều kinh nghiệm về thiết kế xin cho mình 1 ít tài liệu tham khảo. Nếu có tài liệu online hoặc PDF , WORD thì càng tốt. Còn ko thì cho mình tên sách cũng được
    Cảm ơn các bạn :3

Sẵn link cho ai cần nè: [LOCK]http://www.mediafire.com/file/fyv7d5r400kvw4g/tai-lieu-hoc-bo-cuc.pdf[/LOCK]

...
    SanJiFMP thích bài viết này.
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Nguyên Lý Design Thị Giác - Nguyễn Hồng Hưng
    xPocaonimagebien17 thích bài viết này.
  3. onimagebien17

onimagebien17 Thành viên cấp 1

Thân Chào bạn!
    Mình thấy topic chưa có ai chia sẻ thì mình cũng xin chia sẻ với bạn một số mẹo sau, có thể mình hơn bạn xíu thui nên bạn hoặc các bạn ghe qua đọc có gì chưa được mong các bạn bổ sung nha!
    - điều đầu tiên học thiết kế bạn cần học đó là vẽ tay, hay con gọi là vẽ phác thảo
    - về màu sắc bạn có thể tìm hiểu về vong tròn màu, các hệ màu phổ biến trong thiết kế ( RGB, CMYK...)
    - Bố cục thiết kế bạn có thể tìm hiểu qua các trang web đồ họa lớn như : Devilarrt, hoặc Behance,..., hoặc bạn có thể tìm với google với các từ khóa như: Nguyên tắc thiết kế hoặc các phương pháp phối màu...
    - Và điều tất yếu là bạn cần phải tìm hiểu các phần mềm thiết kế rồi, quan trọng và ưu tiên hàng đầu vẫn là Photoshop và Illustrator hoặc Corel Draw, bạn có thể tìm hiểu thêm các phần mềm khác nữa như: Premier, affter effect, làm 3D thì có 3ds max, maya...
    - Cuối cùng là chăm chỉ cày bừa ^_^
    * Chúc bạn thành công nha!
    lequangcanh, FMPxPoca thích bài viết này.
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

bộ ebook before and after (bộ này hay :3 )
    ebook: Making_and_Breaking_the_Grid (miễn bàn :P )
    Grid systems in graphic design

còn khá nhìu nhưg mềnh ghost lộn nên mất hết rùi T_T
    Q10, lequangcanh, xPoca1 người khác thích bài viết này.
  5. ToiHocDoHoa.com

noname_0 cậu có 2 cuốn này ?
    ebook: Making_and_Breaking_the_Grid (miễn bàn :P )
    Grid systems in graphic design
    xPoca thích bài viết này
  6. noname_0

là nhớ tên thôi, vì hùi xưa là 2cuốn mình hay xem nhất :v :v
    còn 1số cuón nữa mà nhớ ko chuẩn nên ko search được :v
    xPoca thích bài viết này
  7. noname_0

xPoca thích bài viết này
  8. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

Mình đang tự học Ai và PTS :)) Nói chung là biết cơ bản vài tính năng. :3 Cảm ơn các bạn rất nhiều :3
    Các bạn có thể cho mình xin thêm vài mẫu thiết kế của các bạn được không :3
  9. noname_0

lên google search đầy mừ :3 :3
  10. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

Google là 1 đống hỗn độn. Những ai biết thì nó là 1 kho báu. còn với những người không biết thì nó toàn rác là rác.
    :3 Với mình nó nó nhiều và quá nhiều để biết cái nào tốt và cái nào không tốt.
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  11. noname_0

12. ToiHocDoHoa.com

xPoca ông bà có câu, muốn ăn thì lăn vào bếp
    anh em muốn chỉ cũng khó, nhiều điều khó
    nếu bạn tham khảo được mấy cuốn tôi và bạn trên đây gửi thì cũng master ở một mức độ nào rồi đó :3 xin càng nhiều tài liệu khả năng cao là nó sẽ mốc
    xPoca thích bài viết này
  13. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

Ý mình là. Ngoài lý thuyết thì thực hành là 1 cái gì đó không thể thiếu được.
    Ví dụ : khi đọc bài bảo tỉ lệ 1/3 sắp xếp trên đường giao nhau hoặc gần đó. Thì sẽ có nhiều cách sắp xếp. có thể đúng và có thể sai. Nếu có hình hoặc thiết kế minh họa mình sẽ dễ hiểu hơn
    cuốn 388k của nguyễn hồng hưng có lẽ ra tết mới có tiền mua. Những tài liệu phía trên mình đang tham khảo dần :3
  14. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

ToiHocDoHoa.comnoname_0 thích bài viết này.
  15. noname_0

đúng ùi đó :3 :3
    xPoca thích bài viết này
  16. noname_0

Nguyên Lý Design Thị Giác - Nguyễn Hồng Hưng

wá mắc, wá nặng kí =,=! :P
    SanJixPoca thích bài viết này.
  17. ToiHocDoHoa.com

xPoca thích bài viết này
  18. noname_0

cái đó hùi xưa search google rùi tình cờ lụm dc thui ;))

xiền đâu mừ tậu :P
    xPoca thích bài viết này
  19. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

nguyên lý design thị giác 390k chưa bao gồm tiền ship :'(
  20. Tranluuhieu

Tranluuhieu Thành viên cấp 1

noname_0 bạn có cuốn Making_and_Breaking_the_Grid này ko, ebook mình tải trên mạng mờ xem chả đc, ngay cả mua online trên sách tiếng anh gì đấy cũng y vậy

Ủng hộ diễn đàn