Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin thanh công cụ Image tren Photoshop Cs3

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi duyphuc267, 10/5/13.

Lượt xem: 5,488

1. duyphuc267 Mới đăng kí

Việc là thấy máy của thầy có thanh công cụ Filter --> image nhưng em mua đĩa về cài thì trên filter không có image. Anh (chị) nào có bộ cài hay làm sao xuất hiện thanh đó thì chỉ em với, em xin cảm ơn.

...
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Cái này mới nha.
    Rất có thể đó là tên của 1 bộ lọc nào đó. Như Neat Image chẳng hạn.
    Bạn nhìn thấy từ Image này ở khung thứ 2 từ dưới lên trong menu xổ xuống của lệnh Filter đúng không? Thử hỏi thầy xem đó là plugin nào.
    Filter không nằm trên thanh công cụ bạn ạ.
    Cần 1 ảnh chụp màn hình miêu tả cụ thể hơn.
  3. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Cs3 làm quái gì có Filter > Image
    Chỉ thấy có mỗi Filter > Neat Image
    Làm ơn có ai chỉ giùm nó ở đây cái nhể =)) mình dùng từ bản 5.0 đến cs6 mà mãi chẳng thấy thằng đấy đâu
  4. duyphuc267

duyphuc267 Mới đăng kí

có nút image trong Filter, em xem rõ lắm nên mới thắc mắc sao cài rồi k có nút đó, mà thầy k cho chụp ảnh màn hình nên k post lên cho mấy anh (chị) xem được
  5. NetworkBlend

Nếu như có thì chỉ là có thêm Flug-in ngoài cài vào thôi chứ vốn dĩ pts làm gì có cái đó
  6. duyphuc267

duyphuc267 Mới đăng kí

vấn đề là plug-in nào ak, bạn biết k, chỉ với
  7. duyphuc267

duyphuc267 Mới đăng kí

thầy còn nói là nút image có nhiều chức năng, trong đó có 1 cái là lột được áo của 1 con ca sĩ hay thằng ca sĩ nào em thích nữa, nghe đâu hấp dẫn lắm mấy anh, em mới học được 1 tháng nên cũng tò mò lắm
  8. AmateurTZ

duyphuc267 thích bài viết này
  9. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Không có Image trong Filter ở Photoshop !
    -Thứ 2 tuần sau, đến gặp ông Thầy hỏi lại chi tiết rồi Phát biểu lại nhé !
  10. duyphuc267

duyphuc267 Mới đăng kí

AmateurTZ thầy nói làm dc, em có nói mấy cái clip trên mạng chỉ là ng ta vẽ rồi lấy ra mà ông thầy khẳng định, để hôm nào em lén lén chụp tấm ảnh lại mới được
  11. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Học đâu k học, học ngay ông thầy ... hết ý kiến. Nói thật với bạn thằng Adobe là ng sản xuất ra Pts, nó còn chưa có chương trình bấm 1 cái lột sạch đồ nữa, đừng nói chj đến ông thầy của bạn. Vớ vẩn thật.
    Bạch Sầu Phi thích bài viết này
  12. AmateurTZ

Giờ bạn giao kèo với ông thầy thánh shop của bạn thế này: đưa cho thầy của bạn 1 hình cô gái và yêu cầu thầy lột hết đồ (không được dùng ảnh ngoài để cắt ghép). Nếu làm được thì bạn chỉ cần bắt trước thôi cũng đủ thành cao nhân rồi. Còn nếu hắn không làm được thì bạn cầm cái dép vỗ vào mồm thầy của bạn 01 cái vì tội chém gió lung tung. thế nhé. OK.
  13. NetworkBlend

Nóic hung ông thầy của bạn chém gió vl ( Vô lượng ) =))

Chuẩn men :)) - Nói chung mấy cái video toàn lừa tình - hầu hết là đã cắt trích ghép trước rồi phủ đồ lên =))
  14. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Thầy bá đạo quá =)) mình cũng muốn học thầy này =)) bạn cho hỏi là học thầy ở đâu đấy ?
  15. NetworkBlend

Trảm phong thần chưởng >>>> Có lẽ ông thày này nội công bộc phát còn cao hơn cả bác Quảng Nổ =))
  16. duyphuc267

duyphuc267 Mới đăng kí

em đã chụp dc tấm ảnh nhưng k post vào cho anh chị xem được
  17. duyphuc267

duyphuc267 Mới đăng kí

nó tên đầy đủ là imagenomic
  18. vsea

vsea Thành viên cấp 3

duyphuc267 : Có tên rồi bạn có thể google đi nhé, Hãng Imagenomic có 3 plugin :
    Portraiure : dùng để retouch
    Noiseware : giảm noise
    Realgrain : tạo hiệu ứng phim
    Không có cái nào lột quần áo cả, mà có plug như thế thật cũng không ai bán cả.

Bonus cho bạn video này xem cho vui :))
  19. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

đừng nghĩ pts cái gì cũng có thể làm được trên nó,chỉ có thể cắt ghép ảnh mới có những kiểu lột đồ như video bạn xem trên mạng!ông thầy của bạn có khi lòe bạn thôi.Nói thật mình chưa thấy cao thủ nào như ông thầy đóa cả! :))

Ủng hộ diễn đàn