Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin tư vấn] dùng Corel Draw, PS và Maya nên cài win nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi duchiepbro, 10/7/13.

Lượt xem: 3,788

1. duchiepbro Thành viên cấp 1

Em chào các anh chị trong diễn đàn, tình hình là em có việc muốn trình bày như này:
    hiện tại em chuẩn bị theo học ngành thiết kế đồ họa mà cụ thể là học Corel Draw, After Effect, PS và Maya. Vậy các anh chị đi trước có thể tư vấn cho em là em nên cài win 7 hay win 8, bản 32bit hay 64bit thì chạy các phần mềm này mượt ạ? Em cảm ơn!
    p/s: máy em RAM 2G =="

...
  2. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

Lăp thêm Ram và 64 bit win 7 nhé em :3
    win 8 cũng được . ko thì em cài 2 win như Key nè :v
    1 cái chính 1 cái chơi =))
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

RAM 2GB thì cài win 7 32bit thôi, và có khi còn bị lag nếu làm việc phức tạp wá
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ram 2G chạy Maya và AE hơi mệt .
  5. duchiepbro

duchiepbro Thành viên cấp 1

dạ, hiện tại thì máy em cài win8 64bit rồi, vậy có đc ko ạ? hay bắt buộc phải lắp thêm RAM ạ?
  6. MonkeyMaster

MonkeyMaster Thành viên cấp 1

bạn nên mua thêm ram chứ 2G mà maya thì :-ss
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

win 64bit thì RAM >4GB mới chạy nổi nhé
  8. duchiepbro

ế, vậy là phải gỡ win8 64bit đi, cài win 32bit thì mấy cái kia mới chạy đc ạ@@
  9. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Vote up Ram.
    2GB mà chơi cả Maya vs AE thì quả là thảm họa 8-}
  10. duchiepbro

hic, thôi vác đi up RAM vậy:-s

Ủng hộ diễn đàn