Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn mount EMF m42 - canon eos

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi mrkendo0, 5/9/13.

Lượt xem: 3,943

1. mrkendo0 Mới đăng kí

- Em thấy ngoài cửa hàng đang bán nhiều loại mount wa' nên e hơi bị rối
    M42-EOS EMF v6 AF Confirm (đen)
    M42-EOS EMF v6 AF Confirm (trắng)
    M42-EOS EMF chip v8 AF Confirm
    M42-EOS EMF Confirm (ko ghi đời chip)
    ...
    Mấy đời chip đó có ảnh hưởng đến chất lượng ko ạ, khác nhau điểm nào ạ ?

Hàng bên shop DG camera e ko rõ là chip v mấy nữa

Nhiều nơi giá cg~ khác, khá cao tầm 420k - 520k
    > xin các bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên mua loại mount nào, có chỗ nào hàng đảm bảo, giá tốt... ko ạ ?
    em ở Q.1 Tp.hcm

em xin cảm ơn ah.

...
  2. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

M42 gắn vào body EOS thì cần mount như bạn nói. Vì nó là lens MF nên không sử dụng chức năng AF của máy để tự động lấy nét. Vậy nên nếu bạn mua mount không có chip báo nét thì phải lấy nét bằng tay và tự canh bằng mắt coi đã nét chưa.
    Nếu mua mount có chip thì khi bạn xoay đến điểm đủ nét thì máy sẽ báo bằng tiếng pip để bạn dừng, ko phải canh nét bằng mắt nữa. Mình chỉ biết như vậy chứ chưa có dùng qua loại mount có chip, hiện chỉ đang dùng loại ko chip thôi.
    Về chip thì theo thiển ý, V8 chắc ngon hơn V6 ^^! Giá tầm 400-500K như bạn nói. Chỗ mua thì mình ko chắc, bạn cứ đến thử thấy ok thì mua thôi.
    Chúc vui!
    mgr thích bài viết này
  3. mrkendo0

mrkendo0 Mới đăng kí

tks bác đã cug cấp thông tin hữu ích, e cg~ mới chơi nên chưa bjk j :))
    e cg~ ngại cái khoản test hàng rồi hok vừa ý mình trả lại lắm hihi
    Chúc bác ngày tốt lành

Ủng hộ diễn đàn