Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến về mua máy ảnh Nikon D90

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 16/5/13.

Lượt xem: 9,480

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em cũng biết chụp vừa vừa nhưng mà là trên máy Ca 500d em mượn của bà chị, nhưng em muốn mua máy của ni chứ ko thích máy ca, sau này em chụp chủ yếu cho em bé, con nít, cho mấy nhà mà muốn chụp con nhỏ tuổi, đại loại là studio baby của người quen.

Mọi hôm em tham khảo và có biết có chỗ bán ghi là hàng mới body 12tr ở hn, cách đây vài tháng lại thấy bán 11tr8, 11tr4 ở trong hcm, giờ thì lại thấy có chỗ bán 9tr9 @@ cũng ở hcm trong vatgia.com, ko biết mới là mới 100% 99% hay là mới theo kiểu chụp mấy k shot ko biết nữa =..=
    Link: http://www.vatgia.com/cameraloc&module=product&view=detail&record_id=248692

Không hiểu sao lại có 9tr9 mà gian hàng này được vatgia.com đảm bảo uy tín, nên em muốn hỏi ai ở hcm đã từng đến tiệm Camera Lộc (Địa chỉ: 60 Huỳnh Thúc Khang, P.Bến Nghé, Q.1 HCM ) mua máy chưa, có uy tín ko để còn biết đường ợ, tính mua từ rất lâu rồi tiền tích góp cứ lúc thiếu 1tr~2tr ko đủ mua luôn cái lens nên lại để gom góp cho đủ mà xúc cả bộ lens và máy 1 lúc luôn, nhưng hàng tháng cứ phải tiêu nên ko thể xúc 2 cái 1 lúc, bây giờ thấy con này 9tr9 + cái lens định mua là vừa đủ tiền, ko thì con nào tầm 11tr5 cũng được, mua về cất tủ ko lại tiêu mất tiền, còn lens thì tích góp mua sau.
    Cưới vợ phải cưới liền tay ợ @@

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Hức, có ai chỉ đường cho iêm được ko trời @@
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Rủ thêm ai ra đó check máy :3
    Máy mới, còn nguyên trong hộp, giấy bảo hành chính hãng + bảo hành của cửa hàng thì cứ xúc thôi, sợ gì :3
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Nhưng mà nó ở tận HCM =..= chả nhẽ anh lại bắt em phi vào đấy @@ oh no no noooooooooooooo, em cũng có anh em ở trong đấy, nhưng chả biết cái đẹt gì về máy ảnh @@
  5. ZiYo

ZiYo Thành viên cấp 2

đang thừa 1 cái chong chóng tre đây . bác mượn không ? e chuẩn bị bay sang hawai tránh nắng Hn đây ;))
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Mượn là sao @@ iem ko hiểu ?___?
  7. ZiYo

ZiYo Thành viên cấp 2

8. Nên check shot , kiểm tra phụ kiện ( nếu mua trọn bộ ) , chất lượng ảnh , máy đóng thùng , giấy bảo hành và nếu không tin tưởng bạn có thể ghé qua : ZSHOP.VN với chiếc Nikon D90 ( Body không kèm Lens ) với giá 12.132.500Đ
  9. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hang 9tr9 là hàng 2nd roài e, đợt rồi bạn a mua tầm giá đấy máy khoảng 30k shot :))
    Đoilơ ViệtDesignerAlexFergusinh thích bài viết này.
  10. AlexFergusinh

AlexFergusinh Thành viên cấp 1

D90 là dòng máy tay thợ đấy. Bác về mò mầm tìm hiểu thì chụp thích lắm. Còn về giá thì ko có 9tr9 đâu bác nhá :)) Hàng mới giờ tấm 12tr bác có thể qua Vũ Nhật bên 20B Tràng Thi xem .
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Em cũng nghĩ thế, thế không nào mà giá lại có 9tr9, mọi hôm tích góp cho tọt phở cũng ko đủ mua, chắc phải xúc con d90 11tr8 full box mới 100% thôi, tiền em góp nhịn ăn nhịn mặc, làm thêm rất cực mới được đủ như hôm nay đó ạ uhuhuhu:-<em số tiền bỏ ra mà chất lượng thì củ chuối đâuuu ~X(

mua về tạm thời bỏ tủ cho mới, phải trử tiền tiếp để mua cái lens 50mm f1.8 vì chỉ chụp cho baby chắc là lại xóa phông mù tịt cho vào khung, sau này chụp nhận lương có tiền thì đầu từ lens khác để chụp mây trời tòe lòe.@@
  12. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

13. Đoilơ ViệtDesigner

Tâm Hà em định tag chị ấy vào nhưng thôi, nếu hỏi về sử dụng cho nhuần nhuyễn d90 thì hỏi chị ấy chứ giá mua thì chắc chỗ nào cũng trên dưới 12tr tầm 100k~200k anh nhỉ :-?
    Tâm Hà thích bài viết này
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mua 2nd đi e, tìm người check cùng, check máy cũng dễ nếu biết, bớt được tiền bằng con fix thì tội gì
    Đoilơ ViệtDesignerAlexFergusinh thích bài viết này.
  15. Đoilơ ViệtDesigner

hth02x1 em từng nghĩ thế nhưng thứ 1 là ở Vinh thì hiếm máy này lắm, máy mới còn ít chứ chưa nói đến 2nd, với cả em chả quen ai hiểu biết về lĩnh vực này để đi check nữa,.. mà nikon d90 thì tìm toàn thấy ở HN với HCM chứ đâu ... thứ 2 là thôi thì chịu khó dành dụm đủ để mua lens sau cũng được mua mới khỏi mất công mua hàng 2nd lâu lâu nó hỏng cho phát thì mệt, mà tuổi thọ thì ko được cao nữa.
    AlexFergusinh thích bài viết này
  16. AlexFergusinh

Mua 2nd cũng dc mà bác. Kiểm tra kĩ lưỡng là ok. Còn ống fix thì e khuyên bác nên mua new, mua cũ chụp toàn bị flame vân sáng tóe loe giống thằng bạn e :D
  17. Đoilơ ViệtDesigner

AlexFergusinh đương nhiên ống fix sẽ mua mới, hình như là 2tr2 hay 2tr6 gì đấy, chắc cũng tầm 2 tháng nữa quá @@~~~~~ em rất cưng thằng cu d90 này mặc dù chưa đc cầm lần nào, thật ra giờ mua mới nó thì ok, tiền lens thì mượn mẹ mua cũng đc nhưng em muốn vì đây là cái thuộc quyền sở hữu của em, nên em chỉ muốn tự đầu tư, ko muốn mượt mọt ai cả... :-<

Thôi thì chắc là em quyết định mua mới về giấu tủ , lau chùi cho mới rồi mua lens sau quá, em chỉ muốn xem mọi người thảo luận chỗ nào uy tín với giá tầm 12tr đổ xuống 100k~200k cho chắc ăn là em múc luôn..
  18. AlexFergusinh

khuyên thật bác nhé. bác lên đâu từ 1 con kit ngon hoặc taramon gì đấy. Thế mạnh nikon là phong cảnh, cho ra nước ảnh rất chân thực. Ống fix ko hợp lắm đâu :) dc cái bokeh dị :v
  19. Đoilơ ViệtDesigner

AlexFergusinh em tìm hiểu nhiều người nói và cũng đồng ý với bác, nhưng chụp cho mấy đứa con nít thì thường mấy nhà đấy họ đều đóng khung làm kỉ niệm thì chắc là xóa phông mù tịt là ok, em tham khảo nhiều nơi :D

Còn em thích chụp mây trời hơn nhiều, ở chỗ em nhiều hôm đi về buổi chiều hoàng hôn thấy đẹp cực luôn nhưng mà ko có máy chộp thời cơ rồi đi qua quảng trường HCM có tượng đài bác buổi chập tối mặt trời sắp lặn nó cứ lập lờ ở phía trên đầu bác đẹp lắm ợ :-< ngược sáng cũng đc,. tạm thời mua máy và đi làm thêm 1 thời gian cho đủ tiền mua lens fix đi chụp ở studio baby, kêu là studio baby cho oai thế thôi :v đi chụp sẽ vừa có tiền, đỡ phải làm thêm, như vậy sau này sẽ có tiền mua lens khác cho phù hợp mà chụp mây trời tà la :D em tính toán thế nghe mượt mượt nhưng ko biết sau này ra sao @@
  20. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

1. D90 giá trên thì chắc cú là 2nd. Bao nhiêu shot thì ko biết
    2. Cái giọng "Ni chụp cảnh, Ca chụp gái" thì bỏ đi là vừa. Cầm vào chụp đi rồi biết nhau, chưa xài, chưa hiểu thiết bị thì quên khẩn trương.
    3. Chụp Ni mà ko dùng fix thì kể như tinh hoa của Ni ko sờ đến được.
    4. Chụp Baby thì cần tối đa ở tốc độ (tốc độ chụp, tốc độ người chụp). Vì thế ưu tiên zoom và càng lợi khẩu càng tốt. Có thể dùng đèn (ko đánh trực tiếp là được), nên mua flash rời loại tốt.
    Nếu xác định D90 để chụp baby thì có thể suy nghĩ về D90 + kit 18-70 (con này + D90 màu ấm, da mịn, lợi chụp chân dung và con nít, kit 18-105 bị ám xanh) + SB800 (910).
    Fix Ni chơi tốn tiền nhưng được cái ko mất giá, chơi tà tà cũng được
    Đoilơ ViệtDesignerhuyhoang.neu thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn