Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Youtube] Xin hỏi cách cau View trên youtube

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Tony_Pery, 17/3/14.

Lượt xem: 8,981

1. Tony_Pery Mới đăng kí

Mấy bác pro cho em hỏi cách câu view trên youtube
    và lấy video trên youtube xuống rùi đăng lên lại không bị vi phạm bản quyền
    mấy bác pro giúp em với

...
  2. Trường Bro

Trường Bro Thành viên cấp 1

3. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Các bác cũng cho em hỏi cách cướp nhà băng không bị bắt
    ZinP, KhánhIT, Dân Tộc Mường2 người khác thích bài viết này.
  4. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

Bạn như ăn cướp nhỉ ,
  5. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

Bạn cần tăng khoảng bao nhiêu view??
  6. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

đặt cái title thiệt khủng vào nha bạn . ! chú ý tới các tag mà người Việt hay dùng
    https://www.youtube.com/user/nicedayxxx
    Youtube của mình, cứ tưởng ko có view ai dè vô lại hơn 1tr view, nhưng toàn lấy video về làm lại nên dính bản quyền tè le
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Post phim sex
    Jimmy Kudo, Lâm Bùi, siukoi3 người khác thích bài viết này.
  8. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Laad Design :
    Ăn trộm mà cũng tự hào vậy à
    Konoko thích bài viết này
  9. Laad Design

vsea : liên quan? :))
  10. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Laad Design :
    Up lại video của người khác rồi tự hào đạt 1tr view. Bạn thấy vui lắm ?
    Konoko thích bài viết này
  11. Laad Design

vsea hình như bạn hiểu sai vấn đề ,vấn đề ở đây không phải là mình tự hào, vấn đề ở đây là mình chia sẻ tại sao video đó lại đạt 1tr view, không dễ để người ta tiếp cận video đâu bạn ah, mình chỉ chia sẻ thôi. chứ tự hào gì
  12. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Cách chia sẻ của bạn là vấn đề. Để đạt 1tr view như cách của bạn là đi lấy video của người khác và up lại. Hay nói cách khác là hưởng thành quả từ công sức của người khác.
  13. Laad Design

vsea ơ hay, tôi có lấy cái gì của người sở hữu đâu, tôi có được 1 nghìn nào từ cái video đó đâu. tôi ghi ngay cái caption dưới phần chú thích video về bản quyền rồi còn gì, tôi có ăn cắp rồi up lên lại đâu, thêm sub vào rõ ràng, ơ cái cậu này, cậu bị gì đấy?
  14. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Xin lỗi nhưng có cậu mới là người có vấn đề. Cậu tải video của người khác, up lại. Cậu có sự đồng ý của người sở hữu không ?
    Chú thích bản quyền ở dưới ? đọc comment cũng thấy sau này cái caption đấy đc sửa lại.
    Mà cậu không ăn cắp ? Upload lên Youtube không thấy có cái dòng gì bên dưới à ??

By uploading, you acknowledge that your use of YouTube is subject to the Terms of Service and Community Guidelines.
    Please be sure not to violate others' copyright or privacy rights. Learn more
    An Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này
  15. Laad Design

@vsea tôi chưa động tới buổi cơm hằng ngày của bạn, và bạn cũng chưa hiểu cái quái gì về những từ mà tôi viết ra. Xin phép cho tôi chỉ ngay ngón giữa vào mặt bạn. Video upload từ năm 2011, video không có vietsub, và được làm lại để up lên cho vui, không có bất cứ mục đích thương mại nào, bên chủ video đã gửi mail và tôi đã xác nhân bản quyền = đồng nghĩa với việc không thu lợi nhuận từ video đó. Thế cậu nghĩ tôi ko xác nhận mà video đó tồn tại tới bây giờ à, có phải là tôi copy về xong tôi upload lại nguyên xy vậy đâu, xem hết các video của tôi đi nhé.
    a Koiviet1410 thích bài viết này.
  16. quốc nam

quốc nam Thành viên cấp 2

có xác nhận bên thứ 3 đó,:)):)):)):)),bản quyền người ta mà để nhằm mục đích trục lợi thì nghỉ đi nhá
  17. vsea

vsea Thành viên cấp 3

"có phải là tôi copy về xong tôi upload lại nguyên xy vậy đâu"
    vậy tự nhận rồi còn cần nói gì nữa ?
    Upload cho vui ? Cũng up cho vui nên cũng chẳng cần biết mô tê gì cả. Mỗi một video up lên youtube là đã tự nhận bản quyền video đấy do mình sỡ hữu. Video của cậu may là chưa bị xóa, bởi xác nhận bản quyền xong chủ sở hữu có thể xóa hay đặt quảng cáo lên video ấy.
    Từ đầu tôi cũng chẳng bảo là cậu kiếm tiền đc từ những video ấy khôn, tôi bảo cậu là kẻ ăn trộm.
  18. Laad Design

vsea : Ăn trộm là ăn trộm để trục lợi cho bản thân, vậy cậu cho mình hỏi mình được lợi gì từ việc ăn trộm đó . Không công, cốt lõi ở đây là tinh thần chia sẻ thôi, cũng giống như video haivl thôi. :)) Vãi cả ăn trộm :)) chắc cô giáo của bạn lấy bài tập làm văn của bạn đọc cho cả lớp nghe vì nó hay thì bạn cũng bảo là ăn trộm. bạn nhất rồi :))
  19. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Vậy nói trên vẫn không hiểu à. Một video upload lên youtube là đã tự nhận đấy là video của mình sở hữu. VD bạn kệch cỡm quá bạn ạ : cô giáo có nhận đấy là bài của cô khi đọc không ?
    Và quả thật, rất cảm ơn các thành phần như bạn mà nhiều quốc gia cấm truy xuất từ VN. Rất cảm ơn tinh thần chia sẻ của bạn.
    Thiên Ma, Konoko, Nguyễn Tất Thắng2 người khác thích bài viết này.
  20. An Thị Gì Gì Đấy

An Thị Gì Gì Đấy Thành viên cấp 2

Laad Design vid của bạn có watermark của youtube partner, và với số lượng view và subs chôm chỉa đấy, bạn hoàn toàn có khả năng yêu cầu youtube trả tiền, ai mà biết bạn đã nẫng tay trên đc bao nhiêu từ mồ hôi công sức chủ vid chứ.

Ủng hộ diễn đàn