Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Zoom và move trong Illus cc 2015 rất lag và nặng.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi skmins, 6/1/16.

Lượt xem: 2,408

1. skmins Thành viên cấp 1

Mình xài cái lap cấu hình như này
    cpu i7 3740qm , ram 16gb , card quadro k2000m, ssd 128 + HĐ 500GB. Nhưng khi chạy illus với những file nặng trên 100mb thì khi zoom in hay zoom out nó rất lag, thậm chí còn đơ vài s mới thực hiện lệnh được, trường hợp này xuất hiện cả khi trong artboard có nhiều đối tượng khi mình di chuyển. Mọi người có cách nào xử lý vấn đề này ngoài việc mua máy mới ko? Cảm ơn cả nhà rất nhiều

...
  2. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

Bạn tắt chế độ Animated Zoom là được ngay.

skmins thích bài viết này
  3. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Hơn 100mb đối với Lap thì khá nặng rồi,
    bên cạnh đó thì số lượng điểm và hiệu ứng trên file cũng là 1 vấn đề cần lưu tâm
    Hồng Sơnskmins thích bài viết này.
  4. skmins

skmins Thành viên cấp 1

luanknooc Em tắt thử rồi nhưng vẫn ko khá hơn là mấy bác ạ. Hay do con card của em nó yếu quá. Nhà ko có máy bàn nên đành phải dùng lap làm.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Set card rời NVIDIA cho Illustrator thử xem thớt? Biết cách chứ?
  6. skmins

skmins Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner set rồi bác ạ. chắc con quadro này cùi quá nên vậy. Thôi cố gắng cày cuốc kiếm em máy bàn khủng tí vậy, nhiều lúc làm việc mà cứ ngồi đợi nó load qua load lại mấy cái file cũng phát bực
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Kiểm tra xem ổ đĩa có đầy ko.
  8. skmins

skmins Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner Ổ ssd vẫn còn dư hơn 70gb bác ạ. Thôi cố dùng rồi mua cái máy bàn vậy. Thank bác !
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý mình là nó tăng đột xuất chứ ko nói là dung lượng ổ đĩa nhiều hay ít.
  10. skmins

skmins Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner Ko ổ vẫn bình thường ko có hiện tượng tự nhiên tăng lên bác ạ.

Ủng hộ diễn đàn