Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

2020-03 Nhờ tư vấn máy tính cho Photoshop, Lightroom và Vegas

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi newbiepc, 29/3/20.

Lượt xem: 3,015

1. newbiepc Mới đăng kí

Mình nhờ các bạn tư vấn giúp trên nhu cầu của mình.

Mục đích: xài Photoshop, Lightroom, và Sony Vegas để chỉnh sửa ảnh, biên tập phim ngắn cho hobbies đơn thuần, không kinh doanh. Nguồn ảnh là chụp ảnh gia đình, đi du lịch...

Kinh phí: 30tr-40tr.

1. Đã so sánh Desktop vs. Laptop đồ hoạ (MacBook, Surface, XPS). Mình khuynh hướng chọn laptop, do hay xách máy ra quán cf ngồi, nên cần tính linh động;

2. Vấn đề laptop: sau khi tham khảo nhiều chuyên trang, hiện XPS được đánh giá cao.
    Vấn đề là mình trải nghiệm làm graphics trên các máy laptop không được tốt (về Performance). Vó thể các máy mình đã xài, không chuyên graphics (Sony Vaio, Surface Pro5)

Mình nhờ các bạn tư vấn giúp, xài Laptop cho nhu cầu mình ổn ko? Và nên là dòng nào Non-MacBook?

Lý do mình ko prefer MacBook: do mình hay cài phần mềm linh tinh để vọc, thì có vẻ MacBook giới hạn. Bên cạnh, chi phí Mac cũng cao...

Cảm ơn các bạn!

...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn