Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

2z! Branding [logo]

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi ZioZoa, 6/1/13.

Lượt xem: 5,722

1. ZioZoa Thành viên cấp 1

Tên thật của tôi là : Huỳnh Nhật Nam
    Biệt danh : ZioZoa nhưng thường gọi 2z!
    Ngày sinh: 03/10/1991 [CUNG THIÊN BÌNH]
    Con số may mắn : 33
    các bạn có thể xem tại đây: http://www.behance.net/gallery/2z-Branding-LOGO/6538981

Đây là thiết kế hệ thống nhận diện thương hiệu mà tôi đã thực hiện cho chính bản thân mình. Tôi muốn nó thật sự đơn giản và mang đậm phong cách cũng như những đặt tính và sở thích của tôi.

Logo của tôi có 4 đặc điểm chính và đó chính là những gì mà tôi muốn thể hiện
    Tên thật của tôi là NHẬT NAM . NHẬT LÀ MẶT TRỜI – NAM LÀ HƯỚNG NAM, mặt trời mọc ở hướng nam nói lên sự táo bạo,phá cách luôn muốn vươn xa, thể hiện lên sự khát khao sáng tạo phá vỡ mọi quy luật.

Logo của mình dựa vào sự cân bằng của vòng cung thiên bình giống như mọi thứ mình làm và trong cuộc sống mong và muốn có sự cân bằng :)

Cảm ơn các bạn đã xem ^^

...
    BeatNT, leduc92, Thien Nhu18 người khác thích bài viết này.
  2. dieuhuongphuong

dieuhuongphuong Mới đăng kí

Khá hay :-bd Nhưng sao mình có cảm giác nó hơi "lộn xộn" :D
    ZioZoa thích bài viết này
  3. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Rất sáng tạo :) Đơn giản và thanh thoát, nhưng sắp số 2 như thế hơi khó nhìn :D
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Xem cái cách bác tính toán những con số làm mình liên tưởng đến các nhà thiết kế cho logo Apple cũng giống như vậy .
  5. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Phải nói là sáng tạo, không ngờ bạn xoay ra lắm nghĩa thế :-bd
  6. ZioZoa

ZioZoa Thành viên cấp 1

Hì cảm ơn bạn :) mình cũng thấy nó hơi lộn xộn 1 tí :P
    Số 2 mình cố gắng lắm mới sap dc nhu vay ay :D hehe. cảm ơn bạn
    =P~ đây là 1 điều mơ ước của mình :">
    hì đây cũng chính là mục đích mình thiết kế ^^ mình muốn lúc nào logo hay những thiết kế nào khi tạo ra.. nó thật sự mang được nhiều ý nghĩa đến cho người xem :)
    .

7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

thực ra thì nếu bạn ko diễn giải thì chẳng ai hiểu được nó mang ý nghĩa gì, mất đi tính chất cơ bản của logo
    alone17, sun_writer, trucxinh1 người khác thích bài viết này.
  8. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Mình rất thích cách bạn thể hiện. chọn màu sắc rất tốt.ý tưởng quả là sáng tạo. tuy nhiên mình nghĩ là đơn giản chút thì sẽ chuyên nghiệp hơn. chúc bạn thành công.
  9. ZioZoa

ZioZoa Thành viên cấp 1

- uhm, đúng là như thế. Nhưng theo mình nghĩ logo cá nhân thì nó phải mang những ý nghĩa đặc trưng riêng của cá nhân đó, khi thiết kế lên mình cũng đã nghĩ như thế nhưng nếu ai thật sự quan tâm và muốn biết ý nghĩa thật ngoài biểu tượng thì họ phải tìm hiểu và đó cũng là cách họ tìm đến mình nhiều hơn :P ^^

cảm ơn bạn, mình sẽ cố gắng cho những tác phẩm lần sau :) ^^
    Digital_Designer thích bài viết này
  10. Digital_Designer

Digital_Designer Mới đăng kí

Trình bày rất tốt, ý tưởng rât sáng tạo, tôi cũng không thể ngờ rằng bạn có thể thiết kế lên nhiều ý tưởng trên 1 logo như thế này, rất hay. Mong sau này có thể cộng tác với bạn. chúc thành công!
  11. ZioZoa

ZioZoa Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn ^^ :)
  12. Linhchan

Linhchan Thành viên cấp 1

mình khá thích cái logo này vì tính đơn giản và sự phối hợp các đường nét của nó, tuy là đúng như 1 bạn nói người khác nhìn vào ko hiểu gì thì cũng ko nên :P. Chữ ziozoa hơi khó đọc (chữ o dễ bị nhìn ra chữ D quá) với lại có 1 số lỗi ngữ pháp tiếng anh nữa nhưng mà căn bản là tớ thích cách bạn diễn giải ý tưởng, rất chuyên nghiệp :3 :3 :like:
    nga ngốZioZoa thích bài viết này.
  13. Doremon199393

Doremon199393 Thành viên cấp 1

quá đẹp, mình thích cách phối màu của bạn ghê ^^
  14. demiswan

demiswan Thành viên cấp 2

chữ a giống trong logo WADA quá ông bạn già à :))
  15. Từ Thành Nhân

Từ Thành Nhân Mới đăng kí

logo làm ra để ng khác xem và nhận biết ý nghĩa của nó mà. như bác nói logo cá nhân mang tinh cá nhân đến không ai hiểu dc khi xem thì chịu ... logo đẹp nhưng hơi rối, nếu bạn muốn người khác dể chú ý và tìm hiểu thì nên làm đơn giản xíu. vài ý kiến cá nhân thui :D
  16. đăng hiếu

đăng hiếu Thành viên cấp 2

đúng là hình cái cân hihi
  17. SpaceShip

SpaceShip Thành viên cấp 1

Khó đọc thế ziozoa di ô doa à =))
  18. ZioZoa

ZioZoa Thành viên cấp 1

:) cảm ơn vì bạn đã "khá thích" logo của mình :D ziozoa cái tên lên pak google chắc chỉ có mình tớ :)).... công nhận ai cũng nói nó khó đọc nhưng nó độc :P

cảm ơn bạn :x

hì giờ mình mới biết logo bạn send :P nói vậy thôi thật ra chắc là trùng ý tưởng :) tất cả những chữ ZioZoa mình lấy hoàn toàn từ logo 2z! ra hết đó :) chữ A mà bạn nói thật ra là chữ O :)) ... lấy từ số 2 khi bạn copy 2 số 2 và đảo nó lại bạn sẽ ra chữ O :P

hì SỰ CÂN ĐỐI :D

19. ZioZoa

ZioZoa Thành viên cấp 1

TRỜI ! mừng ghe có người đọc ra :)) bởi nó khó đọc nên mới viết tắt là 2z! kakaka

SpaceShip thích bài viết này
  20. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi hình tròn đó của bạn có tác dụng gì khi chỗ đó vuông góc? Và còn vài chỗ nữa :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn