Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

3Ds Max bị lỗi "XAML parse error"

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi tuongvinh, 14/2/15.

Lượt xem: 7,794

1. tuongvinh Mới đăng kí

Chào mọi người.
    Bỗng dưng vào một ngày đẹp trời mình mở Max lên thì, rồi clcik vào biểu tưởng Max góc trái trên để mở một file 3ds max, thì nó báo lỗi như trong hình sau:

Mình nhấn OK thì nó báo lỗi tiếp:

Mình lại nhấn OK thì nó hiện ra như thế này:

Hậu quả của lỗi này là cứ mỗi lần click vào biểu tưởng Max góc trái trên màn hình là nó báo lỗi, và mình không thể save as hay reset lại Max khi mình cần.
    Mình đã gỡ 3ds max rồi cài lại nhưng vẫn bị lỗi này.
    Có cao thủ nào biết cách fix lỗi này thì giúp mình với. Vì cái máy tính của mình cũng hơi cùi nên mình chưa thử dùng max 2013, vẫn đang dùng max 2011.
    Cám ơn mọi người đã giành thời gian xem bài này.

...
  2. honglong99

honglong99 Thành viên cấp 1

Vào đây delete max 2011 trước C:\ users\user\appdata\local\autodesk\3ds max\2011..

Sau đó.
    http://www.mediafire.com/file/idcwq1mmoat/DefaultModelingRibbon.zip

Down xong và giải nén vô thư mục cài max 2011. Ví dụ: C:\ProgramFile\ Autodesk\3ds Max 2011\ui ( chép đè cái cũ ).

Chạy lại Max xem sao.

Thông tin thêm thì có thể vào http://forums.cgsociety.org/archive/index.php/t-870328.html >>> Nhớ Search từ khóa ( Ctrl+F ) : WPF >>>> để nó kéo xuống chỗ đang thảo luận về lỗi đó.
    tuongvinh thích bài viết này
  3. tuongvinh

tuongvinh Mới đăng kí

cám ơn bạn honglong99 nhiều nhé! mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn xem sao!
    :D

Ủng hộ diễn đàn