Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai bảo phải cần máy ảnh xịn mới chụp được ảnh đẹp?

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Tienthanh2012, 17/1/14.

Lượt xem: 15,770

1. Tienthanh2012 Thành viên cấp 1

Chia sẻ với anh em diễn đàn và động viên phong trào yêu nhiếp ảnh, thích nhiếp ảnh.... ai cũng có điện thoại và ai cũng đang có thể những bức ảnh đẹp hơn thế này. Không nhất thiết phải máy bự, súng to.... điện thoại vẫn có cái hay của nó mà chưa chắc máy to, súng khỏe có thể hơn được.

#1 - Dạo một vòng công viên Phú Mỹ Hưng - thấy đẹp, móc điện thoại ra chụp.

#2 - Dạo một vòng công viên Phú Mỹ Hưng - thấy đẹp, móc điện thoại ra chụp.

#3 Có ai nhận ra đây là đâu không? - Cũng chụp bằng điện thoại

#4 Nơi đây, góc phố xuân giữ Sài gòn (Quận 1) - Nếu dùng máy ảnh lớn sẽ không chụp được ảnh này, vì chỉ vừa chiếc điện thoại chui qua cửa số để chụp.

...
  2. Tít yêu

Tít yêu Thành viên cấp 2

Đúng rồi , điện thoại thì nghe gọi làm sao máy ảnh qua được =)))
    Vậy theo bác những bức ảnh trên là đẹp ?
    dieuhauteo, mynisd, zundally3 người khác thích bài viết này.
  3. Tienthanh2012

Tienthanh2012 Thành viên cấp 1

Chắc chắn với Bác 1 điều là có máy ảnh to, khỏe xịn cũng không chụp được như vậy.
  4. Tít yêu

Tít yêu Thành viên cấp 2

^^
    Tienthanh2012 thích bài viết này
  5. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

ủa, vậy mấy photographer mua máy ảnh làm gì cho cực, mua điện thoại luôn cho nhanh, lại còn được nghe gọi tẹt ga hơn xa máy ảnh =))=))=))
  6. Tienthanh2012

iphone đó Bác. :)
  7. Shane Wall-E

Shane Wall-E Thành viên cấp 1

Chuẩn luôn. Nhiều người cứ cho rằng càng máy xịn thì ảnh càng đẹp. Cái này cũng đúng nhưng với sự hạn chế về kinh tế thì chiếc điện thoại + con mắt cũng sẽ cho ra bức ảnh không tồi.
    Đợt hè chưa có máy ảnh, mình cũng chụp bằng con Galaxy S1. Chỉ có 5MP thôi nhé
    Chiếc đàn này chụp bằng Galaxy Mini (Camera 3.2MP)
    tiktom, FMPTienthanh2012 thích bài viết này.
  8. Tienthanh2012

Bác nên đọc hết phần giới thiệu trước khi xem 4 ảnh này và viết comment này. - E không có ý: "mấy photographer mua máy ảnh làm gì cho cực" đâu ạh. Chỉ nói các bạn ai cũng có thể chụp bằng dt và đẹp hơn 4 ảnh này. Còn 4 ảnh này đẹp hay không thì tùy từng người cảm nhận. Và thiết nghĩ bạn cầm dt chụp có ảnh nào đep hơn thế này chưa.
    quocnc, FMPduylinh2721 thích bài viết này.
  9. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Tất nhiên ko cần máy xịn vẫn chụp dc ảnh đẹp :))
    Nhưng mà ảnh ở trên vừa ko dc chụp bằng máy xịn, còn vừa không đẹp nữa :))
  10. Tienthanh2012

Đúng rồi Bác, có thể mình không chụp bằng mấy photographer chuyên nghiệp với máy vài chục triệu - nhưng đt mình vẫn có thể làm dc, vấn đề mình thấy thích và hài lòng là ok rồi.
  11. Tienthanh2012

Đẹp hay không tùy mỗi người thôi bác, bác nên hỏi những ae nào biết chụp ảnh áh. Không chỉ hình gái teen xóa phông là đẹp đâu, mấy cái đó dễ chụp lắm ạh.
    behemap thích bài viết này
  12. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Mình bị dị ứng với kiểu teen xóa phông :))
    Đúng là đẹp hay ko tùy người thật, nhưng bạn hãy chấp nhận 1 điều 100 người có 99 người kêu hình xấu thì hình không đẹp lên được đâu :))
  13. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

uh, mình thì không có điện thoại mà chụp (dùng đen trắng) :)):))
    cho nên góp vui với bạn một tấm xài máy KTS, rẻ hơn Iphone :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/1/14
    tiktom, FMP, zundally3 người khác thích bài viết này.
  14. Tienthanh2012

Nếu nhiều hơn 99/100 người kiu xấu quá thì đúng là xấu thiệt rồi, nhưng cũng phải coi là bác "lông dân" hay kỹ sư máy bay đang nói về chuyện đẹp - xấu (tùy môn: nhiếp ảnh, hội họa, múa, thêu...).

- Và từ đầu tới đuôi thì mình không hề nói là 4 ảnh trên là đẹp, chính xác là: "...ai cũng có điện thoại và ai cũng đang có thể những bức ảnh đẹp hơn thế này..." - đẹp xấu gì, thích thì chụp thôi bác. Tự sướng trước đã... có mất gì đâu. Bon chen làm gì?
    tiktom thích bài viết này
  15. Tienthanh2012

Ảnh của Bác cũng đẹp đấy, vậy ai cũng có thể chụp rồi.
  16. backrupt

backrupt Banned

bác nói thế nào chứ nếu 1 người có cùng 1 lượng tiền thì mua máy ảnh vẫn hơn chứ vì nó có 1 số chức năng riêng mà điện thoại chụp không có được=> em thấy bác so sánh hơi khập khiễng. bác chụp bằng iphone thì chả thấy nó sắc nét, bác thử lấy con diện thoại tàu của em chụp với camera 2.0 xem, chắc thỉ có chụp" ở đây sương khói mờ nhân ảnh thôi".
    Tienthanh2012ZinP thích bài viết này.
  17. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mình từng ức chế con 2.0 đó nên đập vỡ ống kính ra đó =))
    Tienthanh2012backrupt thích bài viết này.
  18. Tienthanh2012

Dạ, ý em chính xác là: Nếu bạn thích nhiếp ảnh - điện thoại vẫn có thể chụp ảnh (các bạn ah.) - Còn ảnh đẹp hay xấu và so sánh thế nào với máy ảnh chuyên thì tùy trường hợp và nhiều yếu tố khác: tay nghề, điều kiện khách quan khác....
  19. toàn lũ sàm vớ va vớ vẫn nói như bố thì ko có thg nào sài máy kts hã ,vậy nhà sx họ sx ra làm gì , chỉ là công nghệ pt nên dt có thể giói hạn như vậy thôi, nói như bố thì bây h đổi cái iphone lấy máy ảnh ko mà nói chụp k bằng mấy ảnh ăn o chỗ ko cần pts vẫn đẹp đấy , còn ảnh của bố thì. Toàn pts mà phán gì giỏi thì đem demo ra so sánh voi may ảnh ko.
  20. Tienthanh2012

Bác gọi bà con trên 4R này "toàn lũ sàm vớ va vớ vẫn..." thì thôi chào thua. Có gì để bàn nữa... Có ai nói trong bài này là không nên mua máy ảnh bao giờ đâu.... Em nghĩ bác nên "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" - để tránh lạc đề kẻo bị admin cắt nick theo quy định "
    Không bình luận chém gió ngoài lề quá nhiều, không spam hay chửi bậy. Tuyệt đối chấp hành nội quy của diễn đàn!!!

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...in-moi-chup-duoc-anh-dep.47193/#ixzz2qfmP475B".

Ủng hộ diễn đàn