Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bác nào rành về mảng Thiết Kế Nội Thất vào chỉ giáo giúp Em với ợ . :SEXY:

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi VolksWagenGm, 31/8/15.

Lượt xem: 2,304

1. VolksWagenGm Mới đăng kí

Có gì ko phải MOD chuyển giúp Em chứ đừng BAN Em tội nghiệp ạ . :adore:

VietDesigner nhà mình rất nhiều Anh Tài ẩn dật nên Em liều mạo muội bấm bụng lập Topic này mong được sự chỉ dẫn nhiệt tềnh từ các Bậc Tiền Bối ạ . :adore:

Em chưa biết gì, ở trên núi mới xuống, có tìm hiểu qua chút về Thiết Kế Nội Thất ờ Nhà Chị Google, cơ mà vẫn mông lung quá . :-sexy:

Bác nào chuyên mảng này thì chỉ giáo giúp Em với ợ .

1. Tự Học .

Nên tham khảo những tài liệu gì, phần mềm cần thiết .

2. Học qua trung tâm.

Nên học ở đâu là chất lượng, thực tế nhất !

3. Bác nào mà có TIME rảnh chỉ dẫn trực tiếp cho Em đc thì tốt quá !

Sau khi lĩnh hội Em sẽ ko quên cảm ơn và hậu tạ các Bác ạ . :adore:

Cảm ơn tất cả mọi người ! :beauty::beauty::beauty:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/9/15
  2. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

học hỏi thì trên mạng đầy,quan trọng là mình chịu cày hay kh thôi.Phần mềm 3dmax là tốt nhất,mà đi làm thì phải học thêm autocad.
    trung tâm dạy thì rất nhiều,có thể lên goog hỏi kham khảo.Nhưng tốt hơn thì nên tìm 1 thầy nào đó bái sư học đạo sẽ nhanh và rút ngắn thời gian.
    VolksWagenGm thích bài viết này
  3. Tung PhamMinh

Tung PhamMinh Thành viên cấp 1

3ds max và cad là 2 cái cần thiết. còn học ở trung tâm thì Arena
  4. VolksWagenGm

VolksWagenGm Mới đăng kí

Thanks hai Bacs rất nhiều . Có Bác nào ở Hà Nội chuyên về mảng này ko nhỉ , mong đcược chỉ giáo ạ . :v:v:v

Bác nào nhận đồ đệ thì cho Em qua Bái Sư luôn ạ . :v:v:v
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/9/15
  5. duongarc

duongarc Thành viên cấp 1

Cần phụ đạo cad và 3Dmax thì pm mình nhé
  6. nhatdk911

nhatdk911 Thành viên cấp 1

các cụ phân biệt được cái khái niệm HỌA VIÊN và THIẾT KẾ không vậy? ai cũng kêu học 3dsmax để trở thành ng thiết kế nội thất ạ? vậy trường đh nó dẹp hết rồi chứ cần gì dạy mấy môn công thái học, tư duy, màu sắc, tỉ lệ, công năng... =))
    N.M.T, VolksWagenGmchangjinew thích bài viết này.
  7. VolksWagenGm

VolksWagenGm Mới đăng kí

Bác nào chuyên làm mảng này vào chỉ giáo thêm giúp Em với ạ . Bác " nhatdk911 " nói rõ hơn đc ko ạ ? Thanks all .[​IMG][​IMG][​IMG]
  8. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

hóng
  9. N.M.T

N.M.T Mới đăng kí

nhatdk911 bác nói chuẩn. 3Dmax và Cad là 1 trong số những điều kiện cần nhưng chưa đủ để có thể thiết kế nội thất :)
  10. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Nói như thế này cho thớt hiểu: 3dmax,cad là 2 phần dùng để thiết kế nội thất.Nhưng biết ve kh thì chưa đủ để trở thành nhà thiết kế được mà phải có đầu óc thiết kế nữa.Cũng như ngành thiết kế đồ họa của vietdesigner mình vậy,đâu phải ai vẽ giỏi photoshop,ai, corel,... thì cũng trở thành nhà thiết kế đâu.Nhưng nhiều bạn trên vietdesigner mình cũng kh qua trường lớp thiết kế tự tìm tòi nhưng thiết kế rất giỏi.Có nhiều con đường để đi nhưng quan trọng chúng ta đi như thế nao thôi.Nếu thớt có đam mê và quyết theo nghề mình chọn thì mình có lời khuyên cho thớt: trước mắt bạn hoc 2 phần mềm đó trước rồi xin cty di làm họa viên nội thất(có nghĩa rằng trưởng phòng cty phác thảo ra ý tưởng và chúng ta cứ việc dùng phần mềm vẽ theo ý tưởng sao cho đẹp là được),dần dần thớt sẽ có gu thẩm mỹ riêng và sẽ tự sáng tạo được là ok.Cái này thì cũng cần nhiều thời gian lắm đấy nhưng quan trọng là theo đuổi đam mê mà?.Chứ người ta thi cử rồi miệt mài học 5 năm rồi di làm thời gian mới thiết kế giỏi chứ đâu phải 1 bước trở thành nhà thiết kế đâu.
    VolksWagenGmxuanxuxu thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn