Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bẻ nghiêng text trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi anhthanh2410, 15/12/13.

Lượt xem: 72,404

1. anhthanh2410 Thành viên cấp 1

Mình muốn bẻ nghiêng text trong Illustrator giống như bên Photoshop như thế này, mọi người có thể chỉ giúp mình coi làm thế nào được không?
    Cảm ơn nhiều!

...
  2. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

với text thì bạn nhấn ctrl shif o để bẻ text, rùi nhấn phím E trên bàn phím
    chọn text, chọn vào node ở bên hông của text rùi NHẤN VÀ GIỮ chuột + NHẤN và GIỮ THÊM PHÍM CTRL sau đó kéo teo theo như bạn muốn thôi
    chắc là làm dc :P
    anhthanh2410 thích bài viết này
  3. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

effect > distort & transform
    Hung Tananhthanh2410 thích bài viết này.
  4. windy1st

windy1st Mới đăng kí

cũng có thể kéo bằng công cụ Shear tool dưới cái công cụ xoay Rotate tool, chọn đối tượng, rồi chọn Shear Tool xô đối tượng theo hướng bạn muốn.
  5. phungkp

phungkp Mới đăng kí

bạn làm thử nhe.
    nhấp chuột phải vào chữ chọn Transform chọn tiếp shear sau đó hiện lên hộp thoại bạn đánh dấu vào Vertical và tự nhập thông số nghiêng tùy ý.
    chúc bạn thành công.
    khanhdu1994id, mindniehoangtam000 thích bài viết này.
  6. Designthanh1

Designthanh1 Thành viên cấp 2

Bạn xem hướng dẫn như trong hình là được. Trước tiên mình vẽ đường Pen cong theo ý muốn và làm như vậy
  7. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Hôm bữa mình có comment 1 lần xong xóa ngay do phát hiện bài viết này được post đã lâu. Nhưng bữa nay vào xem lại muốn comment. Phần lớn cách giải quyết phía trên có phần đúng nhưng nếu gặp trường hợp khác mà làm vậy rất mất thời gian.

Để transform đối tượng về bất cứ hình dạng nào bạn muốn, đây là cách tổng quát nhất:
    Bước 1: Chọn đối tượng (ở đây là Text) -> Effect -> 3D -> Rotate.

Sau khi đã hoàn toàn ưng ý với kết quả, để chuyển đối tượng về dạng 2D cho dễ căn chỉnh sau này:
    Bước 2: Chọn đối tượng -> Object -> Expand Appearance.
    phuongapro, phamlehoangnmplela thích bài viết này.
  8. kakasy2012

kakasy2012 Thành viên cấp 1

ctrl+shift+ o mà điều chỉnh
  9. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

kakasy2012 mình Ctrl + Shift + o rồi ma có điều chỉnh gì đc đâu bạn, bạn có thể nói rõ hơn đc k?
  10. hieubig

hieubig Thành viên cấp 2

Free transform ..cho cái hình này

Ủng hộ diễn đàn