Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi phần gõ chữ trên cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thantaihnvn, 23/11/15.

Lượt xem: 2,006

1. thantaihnvn Mới đăng kí

Tình hình là tôi đang sử dụng photoshop cs6, có 1 vài lỗi mà chưa khắc phục đc? Ai biết chỉ dùm cho tôi với nhé. Tôi dùng win7 64 bit (và dùng cs6 64 bit)

1. Khi gõ chữ thì con trỏ thấy lúc nào cũng ở đầu dòng (rất may là chữ nó vẫn sắp xếp đúng thứ tự)
    2. Khi gõ số điện thoại, tôi muốn 3 số 1 cách ra thì lại bị đảo lộn như hình đính kèm

Muốn đc đúng thì chỉ có thể là viết liền, kể cả dấu - cũng fai liền vào chứ ko nó lại cứt lộn đầu tôm thế mới đau đầu

Ai biết lỗi này là thế nào chỉ giùm tôi với nhé.!!!!!!!!!

...
  2. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Cái này e cũng hay gặp phải mà chưa biết khắc phục. Khi dấu cách lên đầu dòng, viết số hay dấu thì nó sẽ tự động nhảy lên đầu dòng, trước cả chữ :(. Hóng:((
  3. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

Lỗi này là do các bạn đang sử dụng Text engine là Middle Eastern. Khắc phục như sau:
    - Trước tiên kiểm tra trong tab Paragraph xem nếu ký hiệu giống như hình bên trái thì chọn lại giống như hình bên phải. Xong thì mọi chuyện sẽ bình thường trở lại.
    Hồng Sơn, nguyenthao811phong92x thích bài viết này.
  4. nguyenthao811

phudang2001 : Cái này mình cũng thấy nhiều người chỉ, nhưng khung Paragraph của mình k có cái đấy, có mỗi mấy cái trên thôi.
  5. phudang2001

Bạn nguyenthao811 : Nếu khung Paragraph không có nghĩa là bạn đang chọn text engine là Asian, bạn vào Preferences chỉnh lại trong tab Type thành Middle Eastern(M.E) như hình là được. Có thể việc gõ bị lỗi do các bạn tải file PSD trên mạng về sử dụng nhưng file đó dùng Text Engine là Middle Eastern nhưng photoshop các bạn đang sử dụng là Asian. Hy vọng giúp được bạn.

P.S: Nhớ restart lại photoshop sau khi thay đổi text engine nhé.
    nguyenthao811 thích bài viết này
  6. nguyenthao811

#5: Mình cũng chỉnh lại như của bạn, vẫn vậy :D

7. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Ctrl + alt + shift +del sau đó mở Photoshop, để phục hổi lại cài đặt ban đầu :D. Khi quá tuyệt vọng mình dùng cách này, nhưng đa số là không thành công :))
  8. nguyenthao811

Mình cũng đã thử như thế =)), thậm chí có lúc cài lại vẫn không được, chán quá đành phải chịu, thế àm được vài hôm nó lại bt =))
  9. phudang2001

vậy chắc bộ cài của bạn có vấn đề rồi, hàng lỗi thì botay.com @.@
  10. nguyenthao811

Máy ở nhà mình cũng thế, mà bộ cài ở cty mình cũng thế, 2 bộ khác nhau sao lỗi đc :-/
  11. phudang2001

Vậy chỉ còn 1 trường hợp cuối cùng nữa là bạn check như trong hình xem nếu để Default thì có chỉnh text engine thì cũng không hiện ra thật, phải chọn Middle Eastern Feature nó mới hiện ra @.@
  12. nguyenthao811

#11: Làm như bạn vừa chỉ nó hiện ra rồi, sướng quá, lần sau biết cách còn khắc phục, thank kiu bạn nhiều nhé :">
  13. phudang2001

Thế ném cho mình cái like nào :D
  14. nguyenthao811

Cho bão like luôn =))
    phudang2001 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn