Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh cưới theo phong cách truyện tranh, từ ý tưởng tới thực tế

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi maquan, 29/4/14.

Lượt xem: 18,771

1. maquan Mới đăng kí

1 tháng rưỡi từ khi bắt đầu lên ý tưởng cho tới khi hoàn thành với ít nhất 6 buổi chụp, 4 địa điểm khác nhau, hơn 10 ngày cặm cụi làm hậu kỳ… cuối cùng thì bộ ảnh cũng hoàn thành để cô dâu chú rể còn …kịp cưới ;)) Có thể nó không được đẹp theo con mắt của nhiều người, nhưng cũng muốn post lên đây coi như một cách để chia sẻ niềm đam mê và học hỏi thêm kinh nghiệm từ những người đi trước :)

Phải nói rằng thời gian gần đây rộ lên phong trào chụp ảnh cưới theo phong cách độc đáo khác người. Các bạn trẻ đã có những suy nghĩ rất cởi mở, chịu chơi, không ngại “làm xấu mình” trước ống kính để có được bộ ảnh để đời. Đó là lý do để những người yêu nhiếp ảnh thoả sức sang tạo và để cho trí tưởng tượng của mình được bay bổng với những ý tưởng điên rồ và đôi khi hơi…lập dị
    (phác thảo ý tưởng bằng phần mềm Paper trên ipad)

Tuy nhiên chỉ có ý tưởng thôi thì chưa đủ. Để biến nó thành hiện thực lại cần có một sự quyết tâm vô cùng lớn từ cả người chụp và cô dâu chú rể. Chụp ảnh cướiStudio, các bạn chỉ cần đến đó đăng ký, hẹn lịch, đến ngày thì sắm sửa quần áo đi trang điểm rồi chụp 1 buổi là xong. Nhưng để lên được ý tưởng cụ thể cho một bộ ảnh được gọi là “độc đáo”, trước hết phải tìm cho được cặp đôi có ngoại hình phù hợp với nhân vật, phải phỏng vấn họ để hiểu được cá tính và sở thích của từng người, phải phác thảo lên câu chuyện mà mình định chụp và thuyết phục họ nghe theo, rồi chuẩn bị các thiết bị cũng như địa điểm phù hợp để có thể thực hiện bộ ảnh sát với concept nhất. Thậm chí đôi khi còn phải đối mặt với ...phụ huynh của cô dâu chú rể (vì có những cảnh chụp trong nhà) khi họ cứ thấy ngày nào mình cũng vác máy ảnh qua chụp được một hai bức rồi về (vì khi hậu kỳ bị...thiếu góc hoặc không dùng đc), và con cái họ sắp cưới đến nơi mà chẳng mấy khi có ở nhà. Hỏi ra cũng chỉ nhận được độc một câu trả lời: “Chúng con LẠI đi chụp ảnh cưới” :v

Bộ ảnh lấy ý tưởng từ câu chuyện thần tiên, tình yêu giữa cô dâu là người bình thường còn chú rể là...người tí hon đến từ hành tinh khác :D Vì thời gian và điều kiện trang thiết bị có hạn nên sản phẩm cuối cùng đã bị cắt cúp đi 1 nửa nội dung concept ban đầu, và bộ ảnh post dưới đây cũng lược bớt một số ảnh "nghiêm túc", mang tính chất "báo cáo" và "an toàn" với mục đích cho các cụ phụ huynh xem là chính :D

Mời các bạn xem thêm những bộ ảnh cưới khác mình đã thực hiện trước đó:
    - A Day in our Life

- Cặp đôi Arsenal (full)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/5/14
    HoaBui, Bùi Tài, tungwert49 người khác thích bài viết này.
  2. kientooc

kientooc Thành viên cấp 2

Thích thật đó
    maquan thích bài viết này
  3. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Sáng tạo + đẹp!!! Quá tuyệt ;;);;);;)
    Uzumaki Minatomaquan thích bài viết này.
  4. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Dc đấy....:D
  5. gia bao myson

gia bao myson Thành viên cấp 1

đẹp quá đi.....mình phải học theo phong cách này mới đc...cảm ơn bạn đã chia sẽ nha....
  6. Sun

Sun Mới đăng kí

Không liên quan nhưng mình nhìn thấy cái đồng hồ mình làm tại xưởng phim box art :3

yolo :3
  7. Lương Huế

Lương Huế Mới đăng kí

Bình thường thì chỉ lên ngó thôi, cơ mà bộ này đẹp quá, e phải chạy lên đăng nhập để vào cm 1 cái :v dễ thương quá đê :D :D
  8. maquan

maquan Mới đăng kí

Sun đồng hồ này phải không bác :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/5/14
  9. gemhongngoc

gemhongngoc Thành viên cấp 1

Sáng tạo quá thớt ạ :like:
  10. baotrong_tpm

baotrong_tpm Thành viên cấp 1

thực sự cảm thấy bộ ảnh này rất thú vị, nhìn mà cũng muốn làm riêng cho mình một bộ.
  11. thiennhatgai

thiennhatgai Thành viên cấp 1

12. ruanhuihuang

ruanhuihuang Thành viên cấp 1

13. mrcyclo

mrcyclo Thành viên cấp 2

Like cho thớt... :x:x:x
  14. Kevin2009

Kevin2009 Thành viên cấp 1

15. aloha9981

aloha9981 Mới đăng kí

sáng tạo thì có sáng tạo nhưng để lấy làm ảnh cưới thì ko đc :D ;;)
  16. Phan Quý

Phan Quý Mới đăng kí

\m/\m/\m/ quá hay
  17. Nguyễn Minh Nguyệt

Nguyễn Minh Nguyệt Thành viên cấp 1

Sáng tạo thật... Nể thớt quá...
    Cơ mà, mình lại thích cái bộ ảnh cưới đời thường hơn là như vầy... :3
    ruanhuihuangmaquan thích bài viết này.
  18. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

2 like cho bác :x
  19. maquan

maquan Mới đăng kí

aloha9981 những bộ ảnh cưới thế này đòi hỏi cô dâu chú rể phải "máu" và chấp nhận việc có thể bị ...mắng vì nó ko giống thông thường bác ạ hehe. Cơ mà khi in album mình vẫn làm thêm những tấm chụp với áo cưới thông thường và đưa vào một cách hợp lý ở phần đầu để các cụ xem nên không vấn đề gì. Thậm chí khi xong album các cụ còn rất phấn khởi nữa ^^
  20. maquan

maquan Mới đăng kí

Nguyễn Minh Nguyệt : bộ này mình muốn thử nghiệm cách thể hiện mới. Nếu bạn thích phong cách đời thường có thể xem bộ ảnh cưới mình làm trước đây "A Day in our life" (đã dẫn thêm link trên bài viết) nói về một ngày từ sáng đến tối của cô dâu chú rể :D
    Nguyễn Minh Nguyệt thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn