Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bóng mờ file PNG bị mất sau khi dùng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangsonk49, 24/1/14.

Lượt xem: 2,908

1. hoangsonk49 Mới đăng kí

Hi mọi người, em đang sử dụng photoshop CS6 để chỉnh sửa ảnh. Nhưng tấm ảnh PNG của em có bóng mờ bên dưới (đính kèm) Sau khi dùng photoshop để thực hiện bất cứ action gì tì đều thấy bóng mờ này ko còn đẹp như trước mà chuyển thành màu đen rất xấu. Em xin hỏi các bác có biết nguyên nhân vì sao và làm thế nào để em vẫn giữ dc bóng mờ này không ạ. Xin cảm ơn các bác nhiều. Đây là đường dẫn của ảnh [​IMG]

...
  2. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

action nó ảnh hưởng đến toàn bộ vùng màu của bức ảnh thế nên khi bạn chạy ac thì bóng củng bì thay đổi màu sắc hay độ sáng nên sẽ không đẹp việc đơn giản là bạn chỉ cần tạo một vùng chọn cho vùng cần chạy ac thôi nó sẽ ko ảnh hưởng tới bóng nhé
  3. hoangsonk49

hoangsonk49 Mới đăng kí

Ok rồi, cảm ơn các bạn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn