Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Brand Design] Envi Express - Mọi người cho ý kiến nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi kenedyz, 28/11/13.

Lượt xem: 2,541

1. kenedyz Thành viên cấp 1

Đây là một bộ nhận diện thương hiệu mình thiết kế sau khi hoàn thành đồ án HK1 tại Arena. Các bạn cho ý kiến đóng góp để mình hoàn thiện hơn nữa nhé. Cảm ơn nhiều :)

...
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Mình thấy logo bạn thiết kế rất sáng tạo, nhưng tính thực dụng thì chưa cao... Nó khá là yếu trên các nền màu khác nhau, phần lớn sẽ dùng âm bản nếu đặt trên các nền mầu sáng >>> xuất hiện nhiều phiên bản khác nhau của logo khiến giảm đi sức mạnh của thương hiệu. Logo chỉ nổi nếu đi kèm phần chữ (envi express) Nếu để riêng ra thì gần như bị biến mất. Bạn đã thử để cạnh nhiều logo như Backdrop chưa ?
  3. kenedyz

kenedyz Thành viên cấp 1

Justin Nguyễn: Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình, bạn nói rất đúng về vấn đề nếu logo đi thiếu chữ sẽ biến mất trên backdrop, mình sẽ tiếp thu và suy nghĩ thêm :)
  4. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

phần trong của logo hơi trống nên nhìn logo trông yếu đi...bạn thử tăng diện tích phần màu đỏ lên xí thử xem...:)
    kenedyz thích bài viết này
  5. kenedyz

kenedyz Thành viên cấp 1

kubi_coffee: Uhm, mình cũng đang sửa chữa lại thêm, cảm ơn bạn đã góp ý :D
  6. starpro

starpro Thành viên cấp 1

cái logo này làm backdrop hay đặt vào bảng hiệu công ty không ổn , bạn tính đến trường hợp đó xem.

Ủng hộ diễn đàn