Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn ơi cái này là pts hay là mình làm được vậy ai làm được share mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi MrNew, 23/8/13.

Lượt xem: 4,865

1. MrNew Mới đăng kí

em mượn tạm hình của anh KLM nhé

...
  2. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Bạn dùng chức năng chụp phơi sáng của máy ảnh là có thể chụp được ảnh thế này.
    MrNew thích bài viết này
  3. photoshop.....cac ban nhin bong do cua hai nguoi va phan doi dien thu sem....neu danh sang hai ben thi mat bong,neu danh truc dien thi se chay...chi co photoshop moi lam dc....
    MrNew thích bài viết này
  4. dande

dande Thành viên cấp 1

Cái này là ảnh chụp thôi bạn. 2 tên này đứng im 1 chỗ, 1 người cầm pháo sáng ở sau di chuyển tay theo hình đó. Giống như cầm pháo vẽ lên không gian ấy. Khi chụp để tốc độ chậm như phơi sáng, nhân vật di chuyển sẽ mờ tịt hoặc hòa lẫn vào nền. Sau đó dùng PS xóa luôn người đó đi. Pic này xóa chưa kỹ nên vẫn còn nhìn thấy mờ mờ đó. Nếu bạn biết chụp ảnh thì cái này dễ lắm nhá :P
    RadiumMrNew thích bài viết này.
  5. that ko vay troi.....minh chua ban gio chup kieu nay do
    MrNew thích bài viết này
  6. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Nguyễn Huy hảo: ko hiểu gì về chụp ảnh đừng có mở miệng ra là photoshop.
    Huỳnh Nhật Hưng, mut mũm mĩmMrNew thích bài viết này.
  7. crystalnguyen03

crystalnguyen03 Thành viên cấp 1

chụp kiểu này cũng đẹp ha. nhưng chú rể trông đứng hơi nghiêm thì phải.
    MrNew thích bài viết này
  8. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Mới đầu nhìn vô hình cứ tưởng người ta cắm cái cây kẽm uốn lượn đằng sau 2 người (trên cây đó được quấn cái mà hay dùng để trang trí cây thông á :D). Đọc cmt mới hiểu là mình nhầm :3 :3
    MrNew thích bài viết này
  9. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

cái này là phơi đêm chỉnh SHUTTER SPEED: 1/500 SEC
    em nói sai đừng chém :D
    MrNew thích bài viết này
  10. Mr.Hoai

Mr.Hoai Thành viên cấp 2

Chụp kiểu này chỉ khổ cho mẫu thôi :))
    MrNew thích bài viết này
  11. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

chú rễ đứng như chào cờ :)) nghiêm vãi
  12. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

phơi 1/500s thì thánh nào đủ nhanh để vẽ được cái hình đó hả bạn V.Q.Mon???
    dtqh1997MrNew thích bài viết này.
  13. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

cô dâu chủ rể mà đứng t/c 1 tí thì có phải là đẹp hem, dư này nghiêm trang quá, ko hợp vs background :)
    MrNew thích bài viết này
  14. Butterfly_Die

Butterfly_Die Thành viên cấp 2

Phơi phải lâu, chục giây tới vài chục chứ chẳng chơi, mình cũng từng chụp ảnh như này nhưng mà phơi không, xoá bóng người vẽ, rồi mới chèn hình vào, chứ người nào mà đứng im như tượng được lâu thế,... rung rinh một tí là nhoè ngay... :>
    FuồiMaya Cao thích bài viết này.
  15. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

caphefin :D:D thì biết có sai mà tại chưa có dịp thử trò này :3 bác thông cảm nhug7 còn đỡ hơn là fán PTS bác nhễ :))
  16. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Chụp là cái chắc, nếu pts mình sẽ không làm xấu ntn đâu :))
    Muốn chụp cái này thì phơi 30s hoặc hơn, vẽ hình trái tim xong thì lấy cái gì che ống kính lại rồi chờ mod chạy ra thì đánh đèn vào mod rồi lại che ống kính đi phát nữa. Mình thì ko setup một phát ăn ngay dc nhưng chắc chục lần cũng được một tấm dư lày :v
    Mr.Hoai, MrNew, Huỳnh Nhật Hưng1 người khác thích bài viết này.
  17. V.Q.Mon hoatongoc các bạn nói mà không biết nghĩ àh...thì đúng là chụp đó...chụp mà không xử lý qua photoshop thì hai người thử chụp một tấm mà không qua xử lý photoshop xem....nếu làm đc thì lúc đó hãy nói.....
  18. Butterfly_Die

Butterfly_Die Thành viên cấp 2

Bác nguyễn huy bảo
    nặng lời rồi, ý bạn ấy là có dùng pts hoàn toàn để cắt ghép tạo hiệu ứng hoàn toàn không, còn nếu là set để chụp rồi hậu kì ít bằng pts thì ko nói,... đến cái ảnh bình thường còn hậu kì bằng pts mà bác. huống chi cái này,... ;)
    MrNew thích bài viết này
  19. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

nguyễn huy bảo đâu fải nhất thiết ai cũng chụp rồi pts lại hậu kỳ....mình nói ở đây là cách setup làm ntn để có bức ảnh như vậy, đâu có đả động gì tới bác đâu mà bác fản ứng ghê thế...có lẽ nào :-j
  20. góp ý như bác Butterfly_Die thì ok rùi...tại mình chỉ chụp sản phẩm và tại stuidio thôi không có thời gian để ra ngoài nên chưa biết nên mình mới nghĩ và viết như vậy....chứ tại hai bạn kia nói mà ko chịu nghĩ cho những người tối ngày ở trong studio như mình......
    Vũ iSnipe thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn