Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tăng tốc độ blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi XinhXinhXinh.Com, 25/9/15.

Lượt xem: 4,183

1. XinhXinhXinh.Com Thành viên cấp 1

Em chào cả nhà! xin phép lại làm phiền mọi người. Em có 1 vấn đề nhỏ sau rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh(chị)!
    Web của em tốc độ load khá chậm, khi kiểm tra thì nó báo như sau

Code:
    https://developers.google.com/speed/pagespeed/insights/?url=http%3A%2F%2Fwww.giaydankinhnnd.com%2F&tab=mobile

Ngoài lỗi trên em còn thấy mấy cái CSS cần tối ưu, nhưng em không rành khoản này lắm. Các anh(chị) có ai biết giúp em chút được không ạ. Em cảm ơn rất nhiều.

...
    Hảo Hảo thích bài viết này
  2. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Cái js của Facebook này mình chỉ biết cách fix đó là gỡ luôn cái Bình luận Facebook ra :))
    Không biết làm sao để nén cái đống đó. Nặng khủng khiếp, gỡ ra xong tăng gần 30đ :D
  3. XinhXinhXinh.Com

XinhXinhXinh.Com Thành viên cấp 1

Đây chính là js của fb hả bác. Bác có chắc không ạ, Nếu đúng vậy em sẽ gỡ luôn và ngay.
  4. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Uk. Nó là js và css của FB đấy :) Nên blog của mình mình gỡ hết. Hầu hết blog mạnh mạnh đều gỡ nó. Code này ngoại tuyến nên cũng chẳng có cách nào nén nó cả :D
  5. XinhXinhXinh.Com

@trần bá đạt em cảm ơn bác nhiều, để em gỡ nó ra thử xem sao. Hi vọng rằng nó sẽ tăng tốc độ lên được :)
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Dùng template càng đơn giản thì tốc độ sẽ càng tốt thôi, và chú ý ảnh thumbnail cần được tối ưu.
  7. XinhXinhXinh.Com

ANh cho em hỏi cách tối ưu hình ảnh thumbnail được không ạ Phạm Hữu Dư
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tối ưu bằng Photoshop hay bất cứ phần mềm đồ họa nào để dung lượng ảnh thấp nhất :)
  9. XinhXinhXinh.Com

Dạ em hiểu rồi anh Phạm Hữu Dư ạ. Một lần nữa cảm ơn anh rất nhiều.
  10. Tèo xike

Tèo xike Mới đăng kí

Mấy cái của fb thì nhiều người dùng. Gỡ cũng buồn thiệt chứ. Cơ mà web bán hàng hay blog thủ thuật ko có cũng đc. Chứ blog giải trí thì chắc nên thêm vào :D

Ủng hộ diễn đàn