Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo portfolio

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi htv_bt2007, 7/6/13.

Lượt xem: 37,950

1. htv_bt2007 Banned

Chào mọi người!
    hiện tại mình muốn tạo 1 trang portfolio online để up sản phẩm lên, nhưng chưa biết cách tạo như thế nào, mong mọi người giúp đỡ.

thanks!

...
    DzungDG thích bài viết này
  2. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

MissStupid95 thích bài viết này
  3. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Bạn có domain + hosting? Nếu có bạn chỉ cần thiếu 1 soucre web để làm portfolio. Hiện nay người ta ưa chuộng dùng HTML5 để làm trang giới thiệu portfolio :3 còn nếu bạn muốn thêm 1 phần blog để up tin tức hay kinh nghiệm chia sẻ với mọi người thì mình khuyên bạn dùng Wordpress :3 (khác rắc rối nhưng được cái chuyên nghiệp)

Còn nếu bạn muốn 1 soucre web portfolio thì google rất nhiều soucre free cho bạn

Còn không nữa thì bạn có thể reg 1 acc tại www.behance.net để làm 1 trang portfolio (trang này chuyên dành cho dân show sảm phẩm - nổi tiếng và nhiều người tham gia lâu rồi đó bạn, như fb thôi à)

Demo:
    Website: www.minngo.com
    Portfolio: www.behance.net/minngo

(Lời khuyên: dùng behance là cách nhanh nhất và tốt nhất hiện nay để mọi người biết tới sảm phẩm của bạn! Chúc bạn thành công)
    Anjos Quan thích bài viết này
  4. htv_bt2007

htv_bt2007 Banned

thanks cac ban nhieu!
  5. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

sao mình k thể cho làm trang porfollio của mình ở trạng thái public đc nhỉ. Gửi link mọi người k xem đc. Mình đã vào bước 3 chỉnh, nhưng nó bắt xác nhận mail. Xác nhận mail thì nó lại bắt cập nhật thông tin. Cập nhật xong thì k thấy tác dụng gì. Sao mà khó dùng quá
    logosangtao247 thích bài viết này
  6. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

logosangtao247: mình mò ra rồi. Bạn phải xác thực lại cái nick adobe và sau đó khi bạn đã up bài xong sẽ có 3 bước, bước thứ 3 là setting bạn chọn xuống phía dưới Private - Edit, click vào Edit rồi chuyển nó sang ON
    logosangtao247 thích bài viết này
  7. Ngọc tài

Ngọc tài Thành viên cấp 1

Mình cũng đang cần :D
  8. hoalizzi

hoalizzi Thành viên cấp 1

cái trang đó có tính phí không các ban
  9. Anjos Quan

Anjos Quan Banned

Min Ngô sao minh up sp len behance roi ma no khong show sp cua minh ra trang puplic vay ban
  10. quag_dugg

quag_dugg Thành viên cấp 1

Có phần mềm nào để thiết kế portfolio không ạ!
  11. thaisonit

thaisonit Thành viên cấp 2

quag_dugg Phần mềm nào có thể làm đồ họa được đều có thể design portfolio nhé
    quag_dugg thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn