Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cài đặt Maskpro như thế nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sukhak2t, 15/10/12.

Lượt xem: 20,124

1. sukhak2t Thành viên cấp 3

Tình hình là mình mới biết plugin Maskpro và rất muốn thử cái này.
    Mình đã cài đặt xong và điền key xong xuôi hết rồi nhưng khi vô pts thì ko thấy plugin này.
    Các bác ai biết chỉ giúp mình với.
    Cám ơn mấy bác

...
  2. Lê Anh Tuấn

Lê Anh Tuấn Thành viên cấp 1

Ở phần Filter không có hả bạn. Win của bạn là Win XP hay 7 bản 64 hay 32. Nếu bản 64 win 7 thì có hai thư mục đó bạn nhé. Nếu không có nữa thì xem có tương thích với bản PTS hiện tại không nhé. Ví dụ ít plug in phù hợp với PTS CS6 phải chờ hoặc tải bản mới nhất nhé.
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

MÌnh tìm trong phần Filter nhưng ko thấy, phiên bản của mình là CS5, win 7 x64bit
    Mình cài Maskpro 4.12, vậy có tương thích ko hả bạn
  4. TylerKid

TylerKid Về hưu

plug-in này có thể chạy mặc định bên ngoài mà ko cần PTS vì thế khi cài đặt bạn nên chọn phân mục vài đặt theo đường dẫn
    C:\Program Files\Adobe\Adobe Photoshop\Plug-ins\
  5. Trọng Tài

Trọng Tài Mới đăng kí

Mình cũng cài plugin Maskpro 4.1.8 nhưng khi mình cài xong rồi nhập key vô ko dc. plugin Maskpro nó vẫn hiện lên trong filter đòi key thì nhập key nó ko chấp nhận. mình tải bản fun có những key này đây
    Key cho Mask Pro 4x
    MPXE-0400-0100-0897-9414-18294 or
    MPXE-0400-0100-6402-4517-41962 or
    MPXE-0400-0100-5765-9826-54387 or
    MPXE-0400-0100-5757-2762-21744 or
    MPXE-0400-0100-5706-3421-07217
    PHTP-0100-0001-0807-0031-21907
    Hiện mình đang xài pts cs5,có cs3 phòng thủ.
    Rất mong dc các bạn giúp đỡ. xin cảm ơn.
    BinKull thích bài viết này
  6. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Mấy cái Mask Pro toàn chạy độc lập ko à. Ngay cả Ver 5 mới nhất bây giờ cũng thế. Mặc dù là nó có ghi tương thích với các bản PTS. Có khi phải chép file 8fb vào thư mục Plug In thì may ra
  7. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

photoshop CS6 thì dùng mask pro nào mới thích hợp nhể
  8. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Bản mới nhất xem youtube thì extension cho ps nhưng cài 1 số bản lậu hay sao nên ko vào ps đc dù vẫn có đầy đủ file trong folder plugin

cs6 là perfect mask
  9. vhquocminhit

vhquocminhit Thành viên cấp 2

Mình củng giống bạn, khi cài mask ở CS4 thì trong mục filter kô hiển thị. Nhưng cài qua CS6 thì OK rồi. hehe.
  10. andyhung1994

andyhung1994 Mới đăng kí

sao khi mình cài đăt mask pro cho pts cs 6 thì hiện cái này .ai biết giúp mình
  11. andyhung1994

andyhung1994 Mới đăng kí

hi .k biết tại sao giờ sử dụng đc rùi .nhưng khi em chọn xong màu cần xóa vs màu cần keep ,rùi em dùng brush nhưng nó xóa hết cả màu cần giữ luôn anh ạ
  12. andyhung1994

andyhung1994 Mới đăng kí

cảm ơn anh
    tranvan.muon thích bài viết này
  13. hoangads

hoangads Mới đăng kí

Cho hỏi mask pro có tương thích với Photoshop CC 2015 ko vậy. Mình cài lên mà còn không tìm thấy đâu hết. :(
  14. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

hoangads : Photoshop CC thì chỉ có Onone Perfect Mask v.5 đến v.8, chứ đâu còn Onone Maskpro v.4 cũ 32 bit gì nữa, Perfect Mask cũng là cái Maskpro bạn đang nói đó, nhưng mà, là version mới hơn, v.5 đến v.8, xài thì cần Card Màn hình rời, bạn muốn xài cái nào, thì G Search cái đó nhé, mình Card Onbroard, nên hok sờ mó gì dc con Perfect này ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/6/15
  15. hoangads

hoangads Mới đăng kí

uk cám ơn bác nhé. em cài được perfect mask 5.2 ròi :3 nó chạy bên ngoài PTS cc :v còn bên trong filter cũng không có thấy :( tranvan.muon
  16. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

đưong nhiên CC có chứ, nó nằm ở trên kia, gần mục Windw Help. tên là extension. hoặc mục file, kéo xuống, có các mục gần, automate, là có, minh hok chơi với nó, nên bạn dò từ tư, là nó lồi ra.

Ủng hộ diễn đàn