Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ chỉnh sửa template - fullwidth

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Hào Hoa Lãng Tử, 9/6/16.

Lượt xem: 4,705

1. Hào Hoa Lãng Tử

Hào Hoa Lãng Tử Mới đăng kí

@Tư Xả Láng: Bác xem hộ em cái brand này ạ. Giờ em muốn chỉ hiển thị 4 logo trong khung & 4 logo căn đều nhau như hình dưới thì làm thế nào vậy bác?
    Đây là css đoạn Brand ạ:
    Web của em: ltv92.esy.es
  2. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Do logo kích thước không đồng đều, để cho đẹp mắt và hiển thị căng đều, ta nên thêm thuộc tính border cho nó.

Cách sửa như hình trên:

1-Tìm file " custom-responsive.css " tại http://ltv92.esy.es/wp-content/themes/realhomes/css/custom-responsive.css. Tìm và sửa lại code tại dòng 106 như bên dưới:

.brands-carousel .jcarousel-container-horizontal {
    padding-left: 81px;
    padding-right: 50px;
    }
    .brands-carousel ul.brands-carousel-list li {
    border: 2px solid;
    margin: 0 22px 0 41px;
    width: 180px;
    }
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/6/16
    Hào Hoa Lãng Tử thích bài viết này
  3. Hào Hoa Lãng Tử

Em cảm ơn bác.
    Mà bác cho em hỏi: Bác biết đoạn css đó ở file nào là theo kinh nghiệm bác đã từng làm nên biết hay là bác F12 web của em và bác thấy vậy?
    Sao em F12 toàn thấy main.css với bootstrap không nhỉ@@
  4. Tư Xả Láng

Tìm bằng f12 đó bác, tại bác chưa có kinh nghiệm tìm dúng code, tìm nhiều bác sẽ có kinh nghiệm thôi.
  5. Hào Hoa Lãng Tử

Bác xem hộ em thử em vọc thế nào mà giờ phần brand nó không responsive được nữa:-ss
  6. Tư Xả Láng

Đệch...! pó chym với bác lun á! định hỏi cho đủ 20 post hay sao mà hỏi nắm thế. Chổ nào đếch coá responsive thì bác thử thay thế đơn vị px thành em hoặc % xem sao.
  7. Hào Hoa Lãng Tử

Mới tập tành không biết làm nên mới hỏi bác ơi@@20 post để làm gì bác@@
  8. rajnlove

rajnlove Thành viên cấp 2

trên chrome muốn tìm thành phần nào thì rê chuột tới phần đó và chuột phải chọn kiểm tra. thì sẽ hiện nội dung bao quanh phần kiểm tra
    còn f12 hay là ctrl-shift I là bật bảng kiểm tra mặc định sẽ hiện thẻ body
  9. Hào Hoa Lãng Tử

Đã làm được, do thêm css main tào lao nên bị lỗi@@

Ủng hộ diễn đàn