Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về máy ảnh Canon 60D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi buiducanh280390, 6/6/14.

Lượt xem: 6,211

1. buiducanh280390 Thành viên cấp 1

Mình dùng Canon 60D nhưng máy bị lỗi gì hay do mình cài đặt sai ở đâu mà chế độ chụp cài bằng tay như chế độ M, Av, Tv, B không chụp đc, ấn nút chụp thì phải chờ một lúc thì máy ảnh mới phát ra tiếng tách nhưng không có ảnh trong máy, còn các chế độ chụp tự động khác thì bình thường, bạn nào biết thì giúp đỡ mình với, đang đau đầu với nó, đã chỉnh hết tất cả rồi mà không đc kể cả khôi phục cài đặt gốc (xóa hết cài đặt cá nhân) rồi mà cũng không được :(((((((((((((

...
  2. yeugiadinhpro

yeugiadinhpro Mới đăng kí

Chào bạn, mình cũng dùng canon 60D, ko hiểu nghịch kiểu gì, mà khi dùng chức năng chụp qua màn hình LCD . Sau khi chụp xong, thì ko xem được ảnh. Còn để chụp ngắm qua ống kính, vẫn xem được ảnh bình thường
    Bạn ơi, có cách nào ko, giúp mình với
    Mình hỏi nhiều người rồi
  3. thanh lam vo

thanh lam vo Thành viên cấp 2

các bác ra tiệm chỗ mua máy ảnh để coi thử.e cũng muốn giúp lắm nhưng chưa cầm con này bao giờ nên cũng ko dám chuẩn đoán bệnh tình của nó.tốt nhất còn bảo hành thì đem ra hành tiệm.hết bảo hành thì nhờ vài tiền bối coi thử.ko dc thì chịu tốn tiền ra tiệm thôi
  4. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Bác reset lại máy xem sao!
  5. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

buiducanh280390 Ấn nút chụp mà 1 lúc mới cạch thì có thể do để thời gian chụp dài quá, còn ko có ảnh thì mình chịu, bạn thử xem là ko có File ảnh hay có File ảnh trắng toát trong thẻ?
    yeugiadinhpro Không xem được ảnh cụ thể là sao bạn?

Ủng hộ diễn đàn