Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần học những gì khi tự học vẽ cơ bản

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi teenpro9xtanha, 31/8/14.

Lượt xem: 7,068

1. teenpro9xtanha Mới đăng kí

Hiện e đang học CNTT năm nay là năm 2. E đang định tự học Đồ họa các mảng như: in ấn, nhận diện thương hiệu, thiết kế web, giao diện cho ứng dụng mobile... chủ yếu mấy cái đó ạ :D :D E có đọc một số topic trên forum mình thấy có bác kêu mấy cái đó cũng không cần vẽ tay tốt lắm nhưng dù sao có vẫn tốt hơn :D Nên e định tự học mà chưa biết bắt đầu từ những cái gì? Có hỏi con bạn thì thấy kêu vẽ tay cơ bản thì vẽ khối là cơ bản nhất. Có phải không vậy ạ? Vậy giờ e cần phải học những cái gì? Cảm ơn các bác :):)

...
  2. cauut5515

cauut5515 Thành viên cấp 1

teenpro9xtanha thích bài viết này
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Bước đầu là tìm hiểu màu sắc và cách pha màu qua bài trang trí , tìm hiểu về đậm nhạt qua các bài vẽ khối, tìm hiểu cấu trúc người và khuôn mặt người, tìm hiểu luật xa gần và vẽ phối cảnh, tìm hiểu các dạng bố cục, các trường phái, các chất liệu...
    Sun, teenpro9xtanha, lenm1 người khác thích bài viết này.
  4. Hson

Hson Mới đăng kí

Bác cậu út gửi cho e tài liệu vào truonghoangson06@gmail.com được không ạ, em vừa inbox bác rùi đó. Cảm ơn bác nhìu !
  5. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

@cauut5515:Bác gửi cho e tài liệu vào khimt4@gmail.com được không ạ,Cảm ơn bác nhìu !
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Về cơ bản là tự học vẽ tay thì cảm nhận hình khối không gian của bạn phải tương đối tốt. Ý mình nói là phải có chút năng khiếu về mặt này. Vì làm đồ họa trên máy cũng k nhất thiết phải vẽ đẹp nhưng mà vẽ sai thì không làm được đâu. Trước tiên cứ học mĩ thuật cơ bản đã thím, ví dụ như luật xa gần, sáng tối, hình khối cơ bản. Và đặc biệt vẽ muốn nhanh lên tay thì phải vẽ nhiều, vẽ liên tục. Lúc đầu cứ bắt chước, chép tranh. Dần dần khi cứng tay rồi thì sẽ tự ra cái style riêng của mình
  7. teenpro9xtanha

teenpro9xtanha Mới đăng kí

Cảm ơn bác trước. :D Đã inbox ạ :D
  8. teenpro9xtanha

Cảm ơn hai bác lenm hatay1712 :D:D
    Cho e hỏi luôn giờ e mua một bộ đồ vẽ mấy cái đó thì cần những cái dụng cụ nào cần mua ạ?
    E đọc thì cần bút chì 2B->HB (Steadler hay KOH) bản vẽ, giấy vẽ loại A3, tẩy... còn gì nữa không mấy bác?
  9. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

tìm đọc cuốn You can draw in 30 days
  10. teenpro9xtanha

Tks bác.
  11. hatay1712

Bút hb và bút 2b là bút rất cứng chỉ để vẽ kĩ thuật thôi, còn vẽ mĩ thuật thì nên dùng bút mềm cho nét vẽ đậm. Càng nhiều b thì bút càng mềm. Thực ra thì bút chì nó cũng rẻ nên mua từ 2 b đến 6 b cho nó tiện, mình thì hay dùng bút 3b
  12. hatay1712

cauut5515 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn