Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tìm việc làm cho sinh viên có hoàn cảnh đặc biệt như em :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Hutaz Nguyễn, 3/12/13.

Lượt xem: 2,447

1. Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

Tình hình em là sinh viên năm 2 trường Kinh tế - Luật, do mâu thuẫn với gia đình về nhiều vấn đề khác nhau nên giờ em đã bỏ nhà lên SG và phải tự kiếm tiền trả học phí, tiền ăn ở, đi lại..v...v... Và em xin mấy anh chị tư vấn cho em là về phía bên lĩnh vực, phần mềm nào nào thì em có thể tự học ở nhà và có thể kiếm được tiền ạ ??? Hiện giờ thì em đang định nghiên cứu bên thiết kế web, poster, banner và trước giờ em chỉ mới làm quen với PTS. À cũng mong anh chị nào có việc phù hợp cho sinh viên làm thêm mà lương tầm 2tr trở lên thì tuyển dụng em giúp nhé, post bài, đánh máy hay bán hàng,... đều làm ạ !!! Vì bây giờ em đang thực sự rất cần tiền để đóng học phí ở trường, ko là bị cấm thi :( :( :(
    P/s: còn ai có ý định khuyên em trở về nhà thì miễn bàn ạ :l Vấn đề của e, đã ko thể giải quyết T.T À em chuyên ngành QTKD nhé !!!!

...
    yun thích bài viết này
  2. yun

yun Thành viên cấp 2

có chí khí, chúc bạn thành công :)) mình ở hn nên hcm thế nào mù tịt!
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

QTKD ra thấy toàn làm sale, lương ko đáng với công sức 4 năm học :O
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

tự học thiết kế xin việc thì khó lắm, gần như là k thể, đi làm nhà hàng đi, bán thời gian tèn tèn cũng 3 triệu. À quên nếu có chút nhan sắc thì tập thêm gym tút tát lại 1 xíu, rồi thì... thì sao thì chắc bác cũng hiểu thu nhập tháng trên 10 triệu cực nhẹ nhàng.
  5. Thiên Bình

Thiên Bình Thành viên cấp 2

Trước mắt thì xin chia buồn với bạn. Hãy cố gắng nhé, hiện tại mình ko thể giúp được gì.
  6. Hutaz Nguyễn

Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đi làm KFC, Lotte đi bạn
  8. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Đi làm phục vụ nhà hàng, coffee là an toàn nhất, chứ không khéo lại vướng vào mấy cái kinh doanh đa cấp thì khổ.

Nhưng mình thấy hoàn cảnh của bạn có gì đặc biệt đâu nhỉ?

Ủng hộ diễn đàn