Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn mua ống kính Canon 24-105mm F4 L IS hay 24-70mm f/4 L IS USM

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi titam, 5/7/17.

Lượt xem: 8,181

1. titam Thành viên cấp 4

Như tiêu đề em cần nhờ các Bác nhiều kinh ngiệm tư vấn giúp em nên sài loại ống kính nào tốt hơn ạ. Thank các Bác trước.

...
  2. dinhhung211

dinhhung211 Thành viên cấp 1

Đề bài như thế thôi thì hơi khó tư vấn, quan trọng là bạn muốn mua để phục vụ nhu cầu gì.

Trước đây cũng có thắc mắc y như bạn, và mình quyết định mua ... 24-70 F2.8 L I :D Đến giờ vẫn thấy rất xứng đáng.
    titam thích bài viết này
  3. titam

titam Thành viên cấp 4

Mình chụp dịch vụ cưới là nhiều ak bác :)
  4. blackcattth

blackcattth Thành viên cấp 1

sao lại hỏi 24-105 F4 với 24-70 F4 nhỉ ..chụp cưới lễ tiệc, phóng sự thì đơn nhiên 24-105 ăn hơn rồi, cùng khẩu, lợi tiêu cự hơn..
    ...còn ko, ráng lên 24-70 F2.8 luôn khỏi hối hận :P
  5. titam

titam Thành viên cấp 4

24-70 f4 nge nói chụp nét hơn hay sao ak bác. blackcattth
  6. blackcattth

Độ nét cũng tương đương nhau thôi ..chả ăn thua
    24-70 F4 đắt tiền hơn vì có thêm macro, wide ít méo hơn chút xíu..
    nhưng chụp cưới, cảnh nên ko cần thiết ..24-105 lợi tiêu cự hơn
  7. titam

titam Thành viên cấp 4

Em cũng không rành cho lắm,hihi. có thêm macro đó để làm gì bác nhỉ. blackcattth
  8. blackcattth

macro để mấy bác thích chụp macro chơi ...là kiểu chụp cận cảnh mấy thứ nho nhỏ như côn trùng, bông hoa lá....v.v. á... mà lens này đa dụng nên macro cũng ko thể bằng mấy lens chuyên đc.. vậy nên chụp cưới thì chơi 24-105 là lợi hơn nhiều..macro ko cần quan tâm
  9. titam

titam Thành viên cấp 4

Ok. Thank Bác. Thế chắc em làm con 24-405 rẻ hơn được cả 2tr :)

Ủng hộ diễn đàn