Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chào mọi người hiểu ứng kêt hợp người vơi nhân vật ảo này thì làm thế nào ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Hồng Anh Sơn, 16/6/17.

Lượt xem: 6,103

1. Hồng Anh Sơn Mới đăng kí

chào mọi ngừoi em tên là sơn.
    em tháy video này hay quá mà không hiểu họ làm thế nào

mọi người ai biết cho em xin it tài liệu được không ạ.
    thanks mọi người nhiều. không biết đây là hiệu ứng j ạ

...
  2. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Bạn phải nghiên cứu học mấy phần mềm 3D như Maya hay Cinema 4D. Cái này nó vẽ 3D rồi ghép vô
    Hồng Anh Sơn thích bài viết này
  3. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

cái này bạn xuất ra đoạn clip import vào 3D max hoặc những chương trình làm 3D, sau đó tracking nhân vật 3D theo khung hình clip, vấn đề tương tác giữa nhân vật ảo và thật ko khó, cái mình thấy khó là setting lighting trong khung hình, làm sao để bóng ngoài đời thật bám sát trên nhân vật ảo, càng sát thực tế thì chất lượng càng cao. Như trong cái clip, màu nhân vật 3D thấy rõ so với cảnh thật quá nên nhìn nó chưa ăn khớp.
    Bạn tìm hiểu tracking 3D trong After effect để biết thêm ha
    Hồng Anh Sơn thích bài viết này
  4. Hồng Anh Sơn

Hồng Anh Sơn Mới đăng kí

em chào anh namon84ss , anh ơi., vậy còn video dạng này thì làm bằng j nhỉ. em thấy video này đơn giản hơn.
  5. Hồng Anh Sơn

Hồng Anh Sơn Mới đăng kí

video này cũng đơn giản hơn. mong các anh giúp đỡ
  6. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

2 cái clip này thì chia 3 phần. 1 - phần nền background: quay cảnh ko gian cho game, mặc định là quay 1 hướng từ trái sang phải là xong. 2 - phần nhân vật ảo, do là hướng nhìn 2D theo chiều trái qua phải nện chỉ cần tạo model đơn giản rồi dùng after effect dán vào, 3 - phần người diễn, chỉ cần cho nhân vật diễn trện nền phông xanh lá hoặc xanh dương, rồi vào after effect xóa phông xanh đi là xong
  7. Trương Hiệp

Trương Hiệp Thành viên cấp 1

Cái clip trên cùng bạn nào bảo quay trên nền phông xanh thì mình ko đồng ý, sai hoàn toàn nhé, còn cái clip dưới chơi trong mô phỏng game thì quay trên phông xanh đúng rồi. đối vs trường hợp trên cùng,có rất nhiều phần mềm có thể làm dc. như vid trên thì họ sẻ quay video bình thường, khung cảnh > nhât vật đều là thật, nếu bạn để ý sẻ thấy nhân vật và hậu cảnh tương tác vs nhau rất tốt, từng hạt cát, bóng to nhỏ ... vì thê chắc chắn ko có chuyện phông xanh ở đây, Sau đó sẻ dùng phần mềm Adoble Premiere, 3d max ... chèn các hiệu ứng, kỹ xão vào, ống nước, nấm, creep tường ..... , còn cách tạo các đồng xu, nấm, tường thì ban phải vẻ trên 3D, hoặc tù quá thì cũng có thể vẻ trên Ai rồi vào Ae chỉnh sửa, expot rồi quăng vào Premiere là xong
  8. Thư viện đồ họa

Thư viện đồ họa Thành viên cấp 1

Cho bạn chưa biết thì clip trên dựa phần mềm blender 3d nhá , nó tạo các khối xong tạo animation blender siêu nhẹ làm 3d đỉnh ngang cinema 4d họ sẽ track camera các code xong có thể xuất thẳng video hoặc tạo 1 compo bằng 1 loạt ảnh chuyển động rồi đưa vào ae pr làm cho nó sinh động effects hơn
  9. meoxanh.social

meoxanh.social Thành viên cấp 1

Cảm ơn Bạn đẫ chia sẽ, bài viết rất hữu ích

Ủng hộ diễn đàn