Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chèn ảnh vào vùng chọn sẵn trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi phuongntl, 3/12/15.

Lượt xem: 47,146

1. phuongntl Mới đăng kí

Em mới mày mò dùng AI do yêu cầu công việc, em down vector có sẵn trên mạng về. Giờ cần em chèn hình vào khu vực có sẵn ( hình vuông, hình tròn) thì phải dùng lệnh gì ạ?
    Mong các bác giúp đỡ. Em đến hạn phải nộp rồi

...
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Chưa hiểu rõ bạn cần hỏi về vấn đề gì, bạn nên up ảnh lên để mọi người có thể hướng dẫn chi tiết!
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Đầu tiên bạn place vào, nếu hình vuông thì nhấn V chọn và đưa chuột vào gốc của vùng chọn đồng thời nhấn giữ shift + alt và thu lại cho vừa vùng mình muốn chèn, còn hình tròn nếu bản vẽ của bạn có background vùng trống tròng sẳn thì place vào và send to back nó cho nằm dưới background vector. Còn nếu muốn chèn hình tròn mà ko thêm một thao tác nào khác thì buộc bạn phải cắt tròn sẳn ở phótoshop mà thôi.

P/s: mình nói hơi khó hiểu nhưng làm thì đơn giản và nhanh lắm :D
  4. adeus

adeus Mới đăng kí

nếu không nhầm thì là lệnh clipping mask, hoặc có thể chọn draw inside (shift + D)
  5. lopakhin

lopakhin Mới đăng kí

bạn vẽ 1 cái khung muốn đặt hình vào trong, đưa nó lên trên hình, vào object-> cliping mask-> make, theo hình hướng dẫn. chuc làm bài tốt

Ủng hộ diễn đàn