Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CHIBI] Chưa chắc nó là Chibi cho lắm :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi ovihau, 19/10/13.

Lượt xem: 2,410

1. ovihau Thành viên cấp 1

Thích vẽ cái này lắm, nhưng về mảng phác hoạ thì thua... Cho nên mình đi Line theo mẫu, xong cho cái đầu nó to to lên 1 chút, chưa tin tưởng rằng nó đúng chuẩn chibi, các anh/chị cho thêm ý kiến để rút kinh nghiệm :-s

Còn cái thể loại vẽ mà giống như chuyển nó sang hoạt hình như thế này thì không biết gọi là gì...

Cứ gạch đá đi ạ... Em vẽ bằng SAI... Về mắt thì làm biếng, cứ cắt và ghép thôi

...
  2. ovihau

ovihau Thành viên cấp 1

Không ai phán giùm em à
  3. Doudy

Doudy Thành viên cấp 2

Thích thì nên đi từ lý thuyết đi bạn. Làm việc mà ko biết nó là cái gì thì muốn thành công cũng khó.
    Nên bắt đầu từ:
    Khái niệm.->Tỉ lệ.->cách vẽ(tut) -> Xem tranh của người khác vẽ, học hỏi(nhớ là học hỏi chứ ko lấy của người ta.) :)
    ovihau thích bài viết này
  4. ovihau

ovihau Thành viên cấp 1

Tks bác Doudy chắc cũng nên xem qua phần tỉ lệ, nhưng mà mấy cái ảnh chân chung vẽ theo tỉ lệ khó quá ~X(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn